
MASOMO YA JUMAPILI YA WAKRISTADELPHIA WAISHIO MBALI NA EKLESIA.

MCHUNGAJI MWEMA

Hatua ya 2b    Somo la 16        

SALA – BWANA, Mungu, ninakushukuru kwa ajili  ya Mwanao Yesu Kristo aliyewapenda wanadamu 
kupita  upeo hata akautoa u hari  wake ili  kuwaokoa.  Nifuraha kubwa kiasi  gani  kujua kwamba Yesu 
alitupenda na kutujali na kwa katika  jina la Yesu ninaomba, Amina

Soma – Luka 8  mstari 41-42

Somo. Hii  ni  habari  nyingine  ambayo  Yesu  alisema  inayohusu  Mchungaji.  Palikuwa  na  Mchungaji 
mwema aliyekuwa na  kundi kubwa la Kondoo na akiwa tunzo wanakondoo. Wote walimjua na kumpenda 
na yeye aliwajua wote kwa majina. Walimfuata kokote alikokwenda. Kama mchungaji mgeni angekuja na 
kuwaita ili  wamfuate,  wengemkimbia,  lakini  kama mchungaji  wao angekuja,  wote wengemkimbilia  na 
kumfuata popote ambako angekwenda.

Asubuhi huwatangulia kondoo wake mahali penye malisho mazuri, na kwa kawaida huwapeleka penye 
mito yenye maji mazuri na ya baridi. Huwalinda mchana kutwa akiwalinda wasishambuliwe na wanyama 
mwitu. Wakati mwingine  mnyama mwitu angekuja kuwaiba wanakondoo, lakini hata hivyo asingeweza 
kupata hata mmoja maana mchungaji mwema alikuwa mwangalifu sana wakati wote na kama angekuja 
mchungaji angemfukuza au kumwua.

Na endapo mchungaji  angetaka  kusafiri  angemweka mtu mwingine kuwalinda kondoo wake. Wakati 
mchungaji  mwema aliposafiri,  mbwa mwitu alikuja na yule aliyeachiwa kondoo badala ya kumfukuza 
mbwa mwitu, yeye alikimbia kwa sababu aliogopa na kujali zaidi maisha yake kuliko uhai wa kondoo. 
Mbwa mwitu akawararua baadhi ya kondoo na waliobaki wakakimbi. Haikuwa salama kwa kondoo kuwa 
porini peke yao usiku. Maana mbwa mwitu wengi walikuwa wakizunguka zunguka usiku eneo lile.Jua 
lilipoanza kuzama mchungaji huwaiata kondoo na kuwapeleka nyumbani hadi kwenye zizi la kondoo.

Zizi hili lilizungushiwa ukuta mrefu kwenda juu, uliojengwa kwa mawe na juu yake paliwekwa miiba ili 
kuzuia wezi.  Kulikuwa na mlango penye ukuta ambapo mchungaji  mwema angepitisha kondoo wake 
akiwa hesabu wakati wanapoingia. Ndipo wanakondoo hulala chini ya mama zao kwa amani. Mchungaji 
mwema hulala nje ya mlango akiwalinda kama kuta tokea hatari.

Wakati mwingine kama mwizi angekuja kuiba baadhi ya kondoo. Asingeweza kujaribu kupitia  mlangoni 
kwa sababu mchungaji  angemwona na hata  kama angejaribu kupanda ukuta  pole  pole.  Hata  hivyo 
kondoo  wangemtambua  kuwa  huyu  ni  mtu  mbaya  na  kwa  sababu  hiyo  kondoo  wangemkimbilia 
mchungaji wao.

Kwa hiyo  mchana na  usiku,  kondoo walikuwa salama kwa kuwa  na  mchungaji  wao  mwema.  Yesu 
akawambia Wanafunzi wake kuwa yeye ni mchungaji mwema na wao na sisi ndiyo kondoo wake.

Yeye anatupenda na anatujua kwa majina yetu. Anatulinda siku zote, aliutoa uhai wake kwa ajili yetu. ni 
Furaha kubwa iliyoje kuwa na mchungaji mwema na mwenye upendo mkuu namna hii.


