
                                                                                    SOMO LA 1
MASOMO YA BIBLIA YA KIKRISTADELFIA KWA NJIA YA POSTA

NAMNA YA KUITUMIA KOZI HII YA BIBLIA
                          

SOMO: Zaburi 19

Kozi  hii  imeandaliwa ili  kukusaidia  uweze kuielewa Biblia,  ambayo ni
Neno  la  Mungu.  Biblia,  ambayo  pia  huitwa  “Maandiko”,  ndio  kitabu
pekee kinachoweza kuaminika,  kutuambia  juu ya Mungu na mpango
wake kwa dunia,  na  kwa watu  wanaoishi  juu  yake.  Inatoa  ahadi  ya
mbaraka kwa kila mtu anayeisoma, akiwa na nia ya dhati ya kuielewa.

Utahitaji kuwa na Biblia yako mwenyewe
Ni fursa ya bahati kuwa na nakala ya Neno la Mungu. Ili kuifuatilia vizuri
kozi hii, utahitaji kuwa na nakala yako mwenyewe ya Biblia yote (na sio
Agano Jipya tu). Kama bado hujawa nayo, unaweza kupata moja kwa
bei  ambayo sio  kubwa,  kutoka kwenye tawi  la  karibu  la  Chama cha
Biblia, au katika maduka ya vitabu. Karibu kila nchi ina tawi la Chama
hicho. Lakini, kama hili haliko chini ya uwezo wako, tafadhali mwambie
mkufunzi  wako  haraka;  anaweza  kukusaidia  pengine  kupata  hata
iliyotumika.

Masomo haya kwa njia ya Posta yana mada 60, moja kwa kila juma.
Kama mkufunzi wako (mtu anayekutumia masomo haya) anaishi mbali
na wewe, inawezekana kuwa utapata masomo kadhaa pamoja, pamoja
na karatasi za maswali, pengine mara moja kwa mwezi. Mkufunzi wako
ni:

Kumbukumbu yako itakuwa namba: ______________
Tafadhali utumie namba yako hii kwa mawasiliano yote, kwenye karatasi
za majibu, n.k.

Tunakuomba  utume  majibu  yako  yote  (na  maswali  uliyonayo)  kwa
mkufunzi  wako.  Ingekuwa vizuri  zaidi  umwandikie  mkufunzi  wako tu,
hata kama unaona kuna anwani zingine kwenye machapisho yetu.

Kama utapenda pia kutumia Biblia ya Kiingereza,  nukulu zilizowekwa
zipo  katika  Biblia  ya  Kiingereza  ya   ‘Authorized  Version’.  Yapo
machapisho mengine ya kisasa zaidi, kama ‘Revised Standard Version’
na ‘New International Version’, lakini yanaweza yasiwepo katika baadhi



ya  nchi.  Hata  hivyo  yoyote  ile  utakayoitumia,  utaona  haitabadilisha
maana au kuathiri kujifunza kwako Biblia.

Mafundisho  haya  tunayatoa  bure.  Gharama  pekee  utakayoingia  ni
kulipia gharama ya kutuma barua yako kwa mkufunzi wako, mara moja
kwa  mwezi.  Lengo  letu  ni  kukusaidia  wewe  kufurahia  kuyasoma
Maandiko, na tunatamani uweze kuugundua ujumbe wa maana sana na
wokovu ulioko ndani yake, kupitia kwa Yesu Kristo. Hatutoi vyeti au hati
yoyote  kwa  kuichukua  kozi  hii,  ila  mwishoni  mwa masomo haya  60
tungependa bado tuendelee kukusaidia kuendelea kujifunza Biblia yako.

Rejea za Biblia
‘Rejea’  kutoka  kwenye  Biblia  itakapokuwa  imetolewa,  itakuwa
imeandikwa ifuatavyo:

Mwanzo 1 – hii ina maana ya Kitabu cha Mwanzo, Sura ya 1.
Mwanzo 1:1-7 ina maana ya Kitabu cha Mwanzo, Sura ya 1,  
                      mstari wa 1 mpaka wa 7 (mstari wa 7 unahusika).

Namna ya kujifunza masomo haya
Jizoeze  kufanya  mada  moja  kila  juma.  Tungeonelea  uhakikishe
unaielewa  kila  mada,  kabla  hujaendelea  na  nyingine  inayofuata.
Unaweza ukaona ni kitu cha manufaa kupitia kila mada mara tatu. Mara
ya kwanza  kwa kutaka  kupata  wazo  la  jumla  la  kile  kinachosemwa,
mara ya pili  kwa kuifungua Biblia yako kwenye rejea zilizotolewa,  na
kuandika kwa kifupi kwenye kipande cha karatasi tatizo unaloliona au
swali, na mara ya tatu kuisoma tena mada yote. Ni vizuri katika hatua hii
kulisoma SOMO la Biblia lilitolewa mwanzoni mwa mada hiyo.

Mwishoni  mwa  kila  mada  utaona  mistari  ya  manufaa  ya  kutazama
kwenye  Biblia  yako,  na  Andiko  moja  tunalokutaka  hasa  kuliweka
moyoni. Utaona kuwa, mistari hii itabakia kwenye kumbukumbu yako na
itakusaidia katika maisha yako yote.

Pamoja na karatasi zako za mada za kwanza utakazopewa, utapewa
pia na  ‘Mpango wa Kujisomea Biblia  wa Kila  Siku’,  tunaouita  BIBLE
READING PLANNER (kwa Kingereza). Kijitabu hiki kitakupa mfumo wa
namna ya kusoma Biblia, kwa kusoma kifungu kimoja kila siku. Kama
utakuwa  na  utayari  wa  kufanya  hivyo,  utapata  ufahamu  mzuri  wa
sehemu zote za Biblia baada ya muda.

Unaweza kupenda kuweka Mpango wako huo ndani ya Biblia yako, kwa
ajili ya kuutumia wakati wa kusoma kila siku. Hili ni jambo jema. Kijitabu
hiki kina maoni kinayokupa juu ya vifungu hivyo unavyosoma kila siku;
na hasa ni muhtasari wa kile ulichosoma. Kina rejea za mistari mingine
ya kwenye Maandiko, na ramani ndogo ndogo na michoro, inayoweza
kukusaidia katika kujifunza kwako.

Kujibu maswali



Tunakutaka  utume  majibu  yako  kwa  mkufunzi  wako  kila  mwezi.
Unatakiwa ujibu kwa kutumia maneno yako,  usinakili  tu  kile masomo
yalichosema. Jaribu kusema kile unachoamini mwenyewe kuwa kweli.
Kama hukubaliani  na chochote unachosoma, au una maswali  yoyote,
tafadhali sema hivyo; hili ni jambo la muhimu sana. Kumbuka, tunaweza
kukusaidia zaidi  kama tukiwa tunajua unachofikiri.  Kama kwa sababu
yoyote huwezi kutuma majibu yako, basi mwandikie tu mkufunzi wako
kumwambia unapenda kuendelea na masomo.

Matumizi ya muda
Kwa vyovyote, kujifunza huku kutakuchukulia sehemu ya muda wako,
pengine dakika 15 au 20 kila siku kwa kusoma somo lako la Biblia, na
kama nusu saa kwa kujifunza mada uliyopewa. Utahitaji pia muda wa
kujibu  karatasi  za  maswali.  Hata  hivyo  utagundua  kuwa,  Maandiko
yanavutia  kiasi  kwamba  utahitaji  kutumia  muda  wa  zaidi  na  zaidi
kuyapitia.

Soma  Biblia  yako  kwa  kuomba.  Anza  kipindi  cha  kusoma  Biblia  au
kujifunza  kwa  kumwomba  Mungu,  ukiomba  msaada  wake  uweze
kuelewa. Hapa  kuna ombi fupi kutoka katika Kitabu cha Zaburi:

“Uyafumbue macho yangu niyatazame maajabu yatokayo katika
sheria yako” (Zaburi 119:18).

Kama  tukimwomba  Mungu  kwa  dhati,  atayafungua  macho  yetu  na
kutusaidia kukielewa kitabu chake hiki cha muhimu sana kwetu.

Kama hatutasikia kutoka kwako
Tuna hakika utakuwa unaelewa kuwa, kuna watu wengi duniani humu
wanaotamani kuipata kozi hii ya Biblia. Kama hatupati mwitikio wowote
kutoka  kwako,  kwa  wewe  kututumia  majibu  ya  karatasi  za  maswali
ulizopata,  tutachukulia  kuwa huhitaji  tena  kuendelea  kupata  masomo
haya na tutaacha kuendelea kuyatuma kwako.

Kama  una  matatizo  yoyote  katika  kujibu,  au  katika  kutuma  karatasi
zilizojibiwa, tafadhali wasiliana na mkufunzi wako umweleze. Itakuwa ni
furaha kwetu kuendelea kukutumia masomo. Tunachohitaji  tu ni kujua
kama yanakufikia, na umekuwa ukiyatumia kukusaidia katika kujifunza
kwako Neno la Mungu.

Kozi kamili ya Biblia:
Ifuatayo ni orodha ya mada ya kila somo, katika kozi hii ya masomo 60

1. Namna ya Kuitumia Kozi Hii ya Biblia
2. Wakristadelfia ni Watu Gani?
3. Mwongozo Wetu Biblia



4. Injili

Karatasi ya Maswali Na. 1

5. Mungu na Uumbaji
6. Mungu Aliupenda Ulimwengu
7. Kurudi kwa Bwana Yesu Duniani
8. Ishara za Kurudi kwa Yesu

Karatasi ya Maswali Na. 2

9. ‘Ufalme Wako Uje’
10.Mungu anavyoiona Historia
11. Ufalme wa Mungu – Amani Duniani

Karatasi ya Maswali Na. 3

12.Ahadi za Mungu  kwa Ibrahimu
13.Wayahudi katika Historia (Sehemu ya 1)
14.Wayahudi katika Historia (Sehemu ya 2)
15.Ahadi za Mungu kwa Daudi

Karatasi ya Maswali Na. 4

16.Baba na Mwana
17.Maisha ya Yesu
18.Kifo cha Yesu
19.Ufufuo na Kupaa kwa Yesu Kristo

Karatasi ya Maswali Na. 5

20.Roho Mtakatifu wa Mungu
21.Karama za Roho Mtakatifu 
22.Dhambi na Matokeo yake (Sehemu ya 1)
23.Dhambi  na Matokeo yake (sehemu ya 2)

Karatasi ya Maswali Na. 6

24.Kwa Neema Mmeokolewa
25.Ufufuo wa Wafu
26.Hukumu
27.Uzima wa Milele

Karatasi ya Maswali Na. 7

28.Malaika
29.Ibilisi, Mapepo, Shetani
30.Ibilisi na Dhambi
31.Ubatizo



Karatasi ya Maswali Na. 8

32.Ndoa ya Kikristo
33.Matatizo katika Ndoa
34.Wajibu Wetu kwa Taifa
35.Maombi
36.Kutembea Katika Njia ya Uzima

Karatasi ya Maswali Na. 9

37.Usomaji wa Biblia wa Kila Siku
38.Ushirika na Walio wa Imani moja
39.Uwezo wa Ulimi
40.Kumega Mkate

Karatasi ya Maswali Na. 10

41.Maisha ya Kifamilia katika Huduma ya  Yesu
42.Tatizo la Dhambi
43.Neno la Mungu katika Maisha yetu ya Kila Siku
44.Kanisa la Mungu

Karatasi ya Maswali Na. 11

45.Tunavyowafikiria Wengine ni Muhimu kwa Mungu
46.Kumpenda Jirani Yako
47.Biblia Inavyosema Juu ya Mateso
48.Kuishi kwa Hofu

Karatasi ya Maswali Na. 12

49.Ni Sahihi Kupenda Makuu?
50.Uaminifu kwa Mungu na Mwanawe, Yesu Kristo
51.Matumizi na Udhibiti wa Hasira
52.Mfuasi na Nchi

Karatasi ya Maswali Na. 13

53.Kufanya Mapenzi: zawadi kutoka kwa Mungu
54.Kuchagua Mchumba
55.Vipengere kuhusu Hukumu na Ufalme wa Mungu
56.Zawadi ya Thamani Kubwa ya Tumaini katika Maisha yako

Karatasi ya Maswali Na. 14

57.Imani na Kuufanyia Kazi Ukristo
58.Neema ya Mungu
59.Muhtasari wa Mafundisho ya Biblia



60.Hatua Inayofuata

Karatasi ya Maswali ya Mwisho


