

MASOMO YA BIBLIA KWA NJIA YA POSTA

Karatasi ya maswali: namba 7

Jaribu kuyajibu maswali yafuatayo kwa maneno yako mwenyewe. Pale palipoandikwa 'Kazi ya ziada' unaweza kulijibu swali kama ukipenda, au kuliacha kama unaona huliwezi. Tafadhali jaribu kuyajibu maswali mengine yote.

MASOMO: 24 – 27

24 A. Eleza jinsi tunavyoweza kuokolewa.

B. Eleza kwa maneno yako maana ya 'neema' au 'rehema'.

Kazi ya ziada

24. C. Nini maana ya: 'Tudumu katika dhambi ili neema izidi kuwa nyingi?' (Warumi 6:1).

25. A. Ni namna ipi sahihi ya kumwelezea muumini wa kweli ambaye ndio amefariki?

- a) Amekufa.
- b) Amekwenda mbinguni.
- c) Amelala usingizi.

- B.
- a) Toa sababu zinazoonesha kuwa Yesu hakuwa 'roho' alipofufuka kutoka kwa wafu.
 - b) Kazi ya ziada: Unaweza kutoa vifungu vingine ukiacha Luka 24, kuthibitisha jibu lako katika (a)? Kama 'ndio' vitaje.
 - c) Je? Waumini watakuwa na 'miili' watakapofufuka kutoka kwa wafu?
 - d) Kazi ya ziada: Unaweza kutoa mstari wa rejea kuthibitisha jibu lako katika (c)?

- C.
- a) Katika Yohana, Sura ya 11, Mariamu alisemaje mara tu alipomwona Yesu?
 - b) Lazaro alitokaje kaburini?
 - c) Katika Yohana 12:10-11 tunaambiwa kuwahusu makuhani wakuu?

Kazi ya ziada

- D. Mistari gani katika Yohana 5 inayosema kuwa:
- a) Mungu ametoa mamlaka yote ya kuhukumu kwa Mwanawe?
 - b) Wakati unakuja ambao wote walio makaburini wataisikia sauti ya Yesu?
 - c) Kama tunayasikia maneno ya Yesu na kumuamini, tunaweza kupita mauti na kuwa na uzima?

26. A. Yaweke matukio haya katika mpangilio sahihi:
UFUFUO / KURUDI YESU/ KUUSIMAMISHA UFALME / HUKUMU

- B.
- a) Hebu andika Mathayo 25:31 – 32.
 - b) Mwana wa Adamu katika mstari wa 31 ni nani?

- c) Mstari wa 34 unasema zawadi kwa 'wenye haki' ilikuwa ni nini?
 - d) Ni nini ambacho wenye haki walifanya, ambacho wasio na haki hawakufanya?
- C. Ni watu gani ambao hawatahukumiwa?