

MASOMO YA BIBLIA KWA NJIA YA POSTA

Karatasi ya maswali: namba 9

Jaribu kuyajibu maswali yafuatayo kwa maneno yako mwenyewe. Pale palipoandikwa 'Kazi ya ziada' unaweza kulijibu swali kama ukipenda, au kuliacha kama unaona huliwezi. Tafadhali jaribu kuyajibu maswali mengine yote.

MASOMO: 32 – 36

32/33 A. Ndio au Hapana?

- a) Ni lazima Wakristo wote waoe au kuolewa?
- b) Muumini anaweza kuoa au kuolewa na asiyeamini?
- c) Kama tumefanya zinaa, tunaweza kusamehewa na kubatizwa?
- d) Kama mtu ameamua kuoa au kuolewa na mtu, anaweza kufanya naye mapenzi kabla ya kuoana.
- e) Ndoa kati ya waumini ni lazima idumu maisha yote?
- f) Ni lazima waliooana wawe na watoto?
- g) Mungu anachukizwa na wanaotengana?
- h) Kama mtu anayeamini ameoana na asiyeamini, ni vizuri zaidi kubakia katika ndoa kuliko kutengana na asiyeamini?
- i) Talaka inaweza kuruhusiwa kati ya Wakristo?
- j) Muumini ambaye amefanya uzinzi ni lazima aachike?
- k) Ni ruhusa muumini kuoa mke wa pili?
- l) Ndoa kati ya wawili wanaoamini inaweza kuvunjwa kwa kuwa wameacha kupendana?
- m) Mtu yuko huru kuoa au kuolewa na mtu mwingine kama mwenzake amefariki?

32/33 B. Vifungu vifuatavyo vinatufundisha nini?

- a) 2 Wakorintho 6:14
- b) Kazi ya ziada: Mathayo 5:31, 32.
- c) Wakolosai 3:12 – 25
- d) Waefeso 5:23 – 25
- e) 1 Timotheo 2:9- 15

34. A. Pendekeza aina za kazi ambazo waumini wanapaswa kuzikwepa.

B. Ni kwa nini waumini wa kweli hawapaswi kupiga kura au kujishirikisha na mambo ya kisiasa?

C. Yesu alikuwa na maana gani katika Yohana 18:36?

Kazi ya ziada

Andika orodha ya baadhi ya vitu tunavyojifunza katika 1 Petro 2:11-17.