

MASOMO YA BIBLIA KWA NJIA YA POSTA

Karatasi ya Maswali: namba 10.

Jaribu kuyajibu maswali yafuatayo kwa maneno yako mwenyewe. Pale palipoandikwa 'Kazi ya ziada', unaweza kulijibu swali kama ukipenda au kuliacha kama unaona huliwezi. Tafadhali jaribu kuyajibu maswali mengine yote.

MASOMO: 37- 40

37. (a) Wa-Beroja walikuwa ni watu gani?
(b) Yesu alikuwa na Biblia ya Agano Jipya?
(c) Tunatakiwa tusome Biblia zetu mara ngapi?
(d) Ni sehemu zipi katika Biblia tunazopaswa kuzikosa tunaposoma?

Kazi za ziada

- (e) Tunatumiaje mpango wetu wa kujisomea Biblia (Bible Reading Planner)?
(f) Tunaposoma kitu kwenye Biblia zetu kuhusu jinsi tunavyopaswa kufanya, tunapaswa tupokeeje?

38. (a) Ushirika ni nini?
(b) Elezea 'kujitenga'.
(c) Kanisa lako liko wapi?
(d) Tunapaswa tuabudu kwa pamoja au mmoja-mmoja?

39. (a) Toa njia tatu njema za kutumia ndimi zetu kwa kuongea mambo ya kujengana.
(b) Ni kwa namna gani maneno yetu ni muhimu? Yanaonesha nini kutuhusu?
(c) Tufanyeje na tusemeje wakati watu wanapokuwa wametukasirikia na wanasema maneno makali?
(d) Kukufuru ni nini? Kwa nini ni kubaya?
(e) Toa mifano mitatu ya namna ambavyo Yesu aliongea na watu.
(f) Mistari ifuatayo kutoka katika Kitabu cha Methali inatufundisha nini?
(a) 10:21 (b) 16:32 (c) 18:21 (d) 21:23.

40. (a) Kwa nini ni muhimu kwa wafuasi waliobatizwa kula mkate na kunywa divai mara kwa mara?
(b) Ni kwa nini 'wajipime' kabla ya kufanya hivi?
(c) Mkate unawakilisha nini?
Divai inawakilisha nini?
(d) Ni kwa namna gani huduma ya Kumega Mkate inatazamia kurudi kwa Bwana Yesu Kristo duniani?
(e) Waumini wanapaswa kufikiri nini wakati wakila mkate na kunywa divai?
(f) Waebrania 10:19-25 inamaanisha nini?

Kumbuka kuweka jina lako, anwani na namba yako ya kumbukumbu katika karatasi yako ya majibu.