

MASOMO YA BIBLIA KWA NJIA YA POSTA

Karatasi ya Maswali: namba 14

Jaribu kuyajibu maswali yafuatayo kwa maneno yako mwenyewe. Pale palipoandikwa 'Kazi ya ziada', unaweza kulijibu swali kama unapenda, au kuliacha kama unaona ni magumu mno. Tafadhali jaribu kuyajibu maswali mengine yote.

MASOMO: 53 – 56.

53. (a) Mti wa ujuzi wa mema na mabaya ulikuwa na sumu?
(b) Ni sawa kuwa na wake zaidi ya mmoja?
(c) Mungu anafikirije kuhusiana na mapenzi ya jinsia moja?
(d) Mungu ana maoni gani kuhusiana na picha za ngono?

Kazi ya ziada

- (e) Ungemshaurije mtu mwenye wake wawili kuhusiana na ubatizo?

54. (a) Kufanya mapenzi kabla ya ndoa ni sawa machoni pa Mungu?
(b) Kama 'mwenzu' wako anakufa, ni sawa kuoa/ kuolewa tena?
(c) Mungu anatazamaje talaka.
(d) Kuna ulinganisho gani kati ya mume na mke, na Bwana Yesu Kristo na Eklesia?

Kazi ya ziada

- (e) Mungu anatazamaje kutooa/ kutoolewa?

55. (a) Tuiogope hukumu ya Kristo?
(b) Tutakuwa watu tusiokufa mbele ya Kiti cha Hukumu cha Kristo?
(c) Utawala wa Yesu utachukua muda gani?
(d) Adui wa mwisho ni nani?

Kazi ya ziada

- (e) Mpangilio wa matukio utakuwaje wakati wa kurudi kwa Kristo duniani?

56. (a) Elezea uhusiano uliopo kati ya tumaini na imani.
(b) Yesu aliwezaje kuvumilia kifo cha kuwambwa msalabani?
(c) Ni kitabu gani katika Biblia kinachoongelea tumaini alilokuwa nalo Yereimia?
(d) Ni nini kilichomsukuma Ibrahimu aondoke Uru, na aliacha nini nyuma?

Kazi ya ziada

- (e) Tumaini ni nini?

Kumbuka kuweka jina lako, anwani na namba yako ya kumbukumbu katika karatasi yako ya majibu.