Aprili 29

Swahili

Aprili 29

Kumbukumbu la Torati 16 – Kuna vitu vya kutukumbusha. "Wanaume wenu wote wanapaswa kuonekana mara tatu kwa mwaka mbele za BWANA, Mungu wenu, mahali atakapochagua" (mstari wa 16). Hii ilikuwa katika Sikukuu ya Mikate Isiyotiwa Chachu (Pasaka), katika Sikukuu ya Majuma (Pentekoste), na Sikukuu ya Vibanda. "Kila mmoja wenu ataleta zawadi kulingana na jinsi BWANA, Mungu wenu, alivyowabariki" (mstari wa 17). Kila sikukuu ilikuwa ni ukumbusho wa uhusiano pamoja na agano la Israeli na Mungu. Lengo la pasaka lilikuwa ni "ili siku zote za maisha yenu mkumbuke kuondoka kwenu kutoka Misri" (mstari wa 3). Pasaka ilikuwa ni mahali ambapo "alichagua kuwa makao kwa ajili ya Jina Lake" siku zote (mstari wa 5). Ilikuwa wakati huohuo, "wakati wa machweo" na ingefuatiwa na siku 6 zaidi za kula mikate isiyotiwa chachu. Yote haya yalifanyika ili watu wakumbuke kwamba wito wao ulitoka kwa Mungu, walikumbushwa jinsi alivyowaokoa na muhimu zaidi, kwa nini. Watu walipokuja kwenye sikukuu kama Mungu alivyoomba, kila mtu alikuwa akionyesha imani yake, furaha na kujitolea kwa BWANA wao, akifuata kwa furaha maagizo waliyopewa. Mara tatu kwa mwaka kungekuwa na furaha kwa wote waliohudhuria, kuwaona waumini wenzake na marafiki, na kushiriki katika maombi, kuimba na kujitolea na zawadi. Kila mtu aliyehudhuria karamu hizo tatu angekuwa akishuhudia kwa familia yake na kijiji chake imani na kujitolea kwake. Na kuwatia moyo wale walio nyumbani na wale walio safarini pamoja na wale waliohudhuria karamu hizo. Hata hivyo, wale ambao hawakuhudhuria wangekuwa wakifanya kinyume chake, wangekuwa wakiwakatisha tamaa wote waliowajua. Ni vivyo hivyo hata hivi leo. Mungu amepanga "mahali" na wakati kwa waumini kukutana Naye, kuwa na ushirika na Mungu mmoja kwa njia ambayo Mungu amepanga - kuomba, kuimba, kuweka wakfu na kuleta zawadi. Eklesia yetu yote inatiwa moyo na Yesu kukutana mara kwa mara, kufanya mapenzi ya Mungu, kukumbuka yale ambayo yamefanywa kwa ajili yao, kutiana moyo na kumwabudu kwa kujitolea maisha yetu kwake, na kwa kufanya hivyo tunakuwa "wamoja pamoja naye". Na kila wakati tunapofanya hivi inampendeza BWANA. Kuna sababu nyingi za kwenda kila wiki kwenye mkutano, kuna sababu gani nzuri ya kutokwenda? Usipoenda, kuna mtu mmoja tu utakayempendeza - wewe mwenyewe!! BWANA pia aliwapa watu wake fursa ya kushuhudia kila siku kwa kuwa Wacha Mungu kwa kila mtu. “Fuata haki ili upate kuishi na kuimiliki nchi ambayo BWANA, Mungu wako, anakupa (mstari wa 20). Ingawa maagizo yanatolewa kwa majaji na maafisa, maneno hayo yanawahusu watu wote wa Mungu. Kama wewe ni mmoja wa watu wa Mungu, basi utafanya mapenzi ya Mungu na kufuata neno lake. “Usipotoshe haki wala upendeleo.” Msipokee rushwa, kwani rushwa hupofusha macho ya wenye hekima na kupotosha maneno ya wenye haki” (mstari wa 19). Sala ya Yesu katika Yohana 17 ilikuwa kwamba waumini wawe wamoja na Mungu na yeye… Mungu wetu huwa wa haki siku zote – sivyo? Mhubiri 8 – Mawazo mengi. Sulemani alifikiria sana. Ingawa alipewa hekima kutoka kwa Mungu, hakuelewa kila kitu. “Licha ya juhudi zake zote za kuchunguza mambo, mwanadamu hawezi kugundua maana yake” (mstari wa 17). Kutojua au kutoelewa mambo yaliyotokea kulimkasirisha Sulemani. Lakini, alipata faraja katika mambo aliyoyajua… alijua angeweza kumtumaini Mungu; alijua Mungu alikuwa na hekima na haki. Alijua haki ingewajia wote, iwe walikuwa wema au mbaya, lakini si lazima katika maisha haya. Wanadamu wote wangehukumiwa na Bwana. Kwa hiyo, sisi kama waumini wenzetu tufurahie kushiriki maisha yetu na BWANA kila siku, tukiamini upendo na ahadi zake tukijua kwamba maisha haya ni “mafunzo” yanayotuandaa kwa ajili ya ufalme wa Mungu. “Tafuteni kwanza ufalme wa Mungu na haki yake na hayo yote mtapewa” Mathayo 6:33. Matendo 7 - mfano wa Stefano. Stefano alishtakiwa kwa kusema kinyume na Musa na Mungu, hekalu, na sheria. Kwa hiyo, Stefano aliwapa washtaki wake somo la historia kuhusu mapenzi ya Mungu na mwitikio wa Israeli kwa mapenzi ya Mungu, kuonyesha kwamba katika historia yao yote waliwakataa watu walewale ambao Mungu alikuwa amewatuma kuwaokoa. Walikuwa wamemuua Yesu hivi karibuni (aliyekuja kuwaokoa kondoo wa Israeli waliopotea) na ingawa Stefano alitaka kuwaokoa washtaki wake, wangemuua pia. Stefano alianza somo hilo na Ibrahimu, kisha Isaka, Yakobo, na watoto wake, na kisha Musa. Mungu alikuwa pamoja na watu hawa popote walipo. Musa alitumwa na Mungu kuwa mtawala na mwamuzi, lakini Musa alikataliwa mara nyingi na Israeli. Na kwa sababu Israeli ilimkataa Musa na maneno yake, wakati huohuo walikuwa wakimkataa Mungu na maneno yake. Musa aliwaambia "Mungu atawatumia nabii kama mimi (mstari wa 37). Nabii huyo aliyeahidiwa alikuwa Yesu, aliyetumwa na Mungu kuwaokoa watu wake, lakini tena, Wayahudi wengi walimkataa yule ambaye Mungu alimtuma. Stefano anazungumzia wakati wa Daudi na Sulemani wakati hekalu lilipojengwa. Wayahudi waliliona hekalu lililojengwa kama mahali ambapo Mungu aliishi. Lakini, Mungu si mdogo wa kuishi katika hekalu, Yeye yuko kila mahali, na kila kitu kinatoka kwake. Sulemani alielewa hili “Lakini, je, kweli Mungu atakaa duniani? "Mbingu, hata mbingu za juu zaidi, haziwezi kumtosha" 1 Wafalme 8:27. Stefano anafupisha mwitikio wa Israeli kwa wito wa Mungu katika mstari wa 51-53 ... Wayahudi katika historia yote walikataa kumsikiliza Mungu na kuwaua wale aliowatuma, hata mwanawe "Mwenye Haki". Matokeo yaleyale yangemtokea Stefano, hasa wakati yeye, akiwa amejaa Roho Mtakatifu, alipowaambia alichokiona; Yesu amesimama mkono wa kuume wa Mungu. Walipokuwa wakimpiga mawe Stefano hadi kufa, aliwaonyesha roho yake, upendo wake "BWANA, pokea roho yangu" na "BWANA, usiwahesabie dhambi hii". Mfano wake na mateso yake yangekuwa ukumbusho endelevu kwa wale waliokuwa pale siku hiyo, hasa kwa kijana mmoja aitwaye Sauli (mstari 58).

Swahili Title
Aprili 29
Swahili file
Literature type
Month