Juni 11
Katika usomaji wa leo tuna mifano mizuri sana ya kutusaidia katika maisha yetu ya kila siku, na mawazo ya kutusaidia tunapojitayarisha kwa ajili ya kurudi kwa Yesu. Katika Waamuzi 9 tuna mfano wa kutisha wa Abimeleki na watu wa Shekemu. Wala hawakuheshimu kile ambacho Mungu alikuwa amewafanyia kupitia Gideoni. Walikuwa wamesahau kwamba, ni wazazi wao wenyewe ambao walikuwa wameogopa sana maisha yao na walimlilia Mungu ili awasaidie (Waamuzi 8:35). Ni wazi kulikuwa na mafundisho mabaya yanayotokea hapa, hili ni onyo kwetu! Abimeleki alikuwa na jeuri, na kiburi, na alitaka mamlaka, hakuwa na heshima na alichukua faida ya uchoyo wa wengine. Watu wa Shekemu walipendezwa tu na jinsi wangeweza kufaidika kwa kuwa na Abimeleki kama kiongozi wao. Walipowakataa wana wa Gideoni wasiwe viongozi wao, walimkataa Mungu! Waliwaua wote isipokuwa mmoja wa wana wa Gideoni na kwa hakika, wakamfanya Abimeleki kuwa mfalme ambaye alikuwa akichukua nafasi ya Mungu kama mfalme wao! Ni jambo baya sana kwenda kinyume na Mungu, yeye huona kila wakati na haijalishi inachukua muda gani ataleta haki, mstari :23-24. Mungu anafanya kazi kwa wakati wake na polepole watu wa Shekemu na Abimeleki walianza kubishana, hapakuwa na uaminifu kati ya mtu yeyote. Hivi ndivyo inavyotokea wakati mtu yeyote anatengeneza mpango mbaya kwa wengine, hakuna anayemwamini mwingine na uhusiano huvunjika na watu kuchukua nafasi ya kiongozi mmoja na mwingine, mstari wa 26-29. Ndio maana tunapaswa kujenga mahusiano yetu juu ya mambo ya Kimungu na si ya kibinadamu. Abimeleki na watu wa Shekemu walifikia mwisho mbaya. Inashangaza jinsi Abimeleki alivyokuwa mchoyo kwani mara tu alipoharibu Shekemu alienda kushambulia Thebesi, alipendezwa tu na mamlaka, na ni tamaa hii ya pupa ndiyo iliyomuua mwishoni, mstari wa 50-55. Katika kipindi chote hiki kisicho na furaha, Mungu alihakikisha haki inatendeka, mstari wa 56-57. Je, sisi, kama Wakristo, tunawezaje kutenda kwa njia sawa wakati tuna picha za kile ambacho Mungu anataka kwa ajili yetu katika njia yote ya Biblia. Isaya 35, ni picha mojawapo ambayo Mungu anataka tuwe sehemu yake.
Tunatumia picha hii kutupatia wazo fulani la jinsi ufalme utakavyokuwa Yesu atakaporudi. Ni picha nzuri na chanya kwa wale wanaomfuata Yesu na Mungu, mstari wa 1-7, yaani kutakuwa na wingi na amani. Sio tu kwamba hii inahusu mambo ya kimwili, pia inaonekana kuhusu mambo ya kiroho, yaani, Yesu alizungumza kuhusu watu kuwa vipofu na viziwi pia (Yohana9:38), hivyo, Mungu anatufanya tufikirie utauwa kamili kwa wakati huu. Watu watakuwa na amani na kuwa na mambo mazuri. Lakini wapumbavu waovu (wale wasiomcha Mungu), wale kama Abimeleki na wale wasiomcha Mungu na wanaotamani mamlaka, hawatakuwapo, mstari wa 8. Ni wale tu waliokombolewa na Yesu watakuwa pale, mstari wa 9-10. Tazama tofauti kati ya mambo ya Mungu na yale ya mwanadamu, Mungu daima atafanya mambo sahihi, mwanadamu daima atakuwa mbinafsi na mwenye kiburi kwa kawaida. Taifa la Edomu (ambalo unabii huu ulilihusu mwanzoni ( Isaya 34:5 )), halikuwaacha Waisraeli wapite katika nchi yao na kufunga njia kuu, lakini mstari wa 8 unaonyesha kwamba kutakuwa na njia kuu kwa kila mtu anayemfuata Mungu! Tunapokuja kwa 1 Petro 1 tunaona jinsi tunavyofanywa kuwa wacha Mungu kupitia Yesu. Mungu anatutaka katika ufalme wake, lakini inatubidi tujaribu kuwa watakatifu ili tuwe huko, mistari 13-16. Inatupasa kukumbuka kwamba, Mungu anatuhukumu kama watu binafsi; kwa hiyo, inatupasa kujua hili na kuheshimu hili, mstari wa 17. Tuna ahadi ya ajabu, tutakuwa katika ufalme ikiwa tutajaribu tuwezavyo kumfuata Mungu sasa. Ahadi kwetu ni moja ya uhakika kabisa, mstari wa 8-9 na mstari wa 24-25. Kwa hiyo, tunapaswa kujitakasa na kuwa na upendo wa dhati, mstari wa 22-23. Hili sio jambo ambalo Abimeleki alifanya, alijishughulisha tu na kile angeweza kupata kutoka kwa maisha, lakini inapaswa kuwa vile tulivyo kwa sababu tunajua kwamba Kristo alikufa kwa ajili yetu, mstari wa 21. Tunaomba kwa wakati ambapo "Furaha na furaha zitawapata, na huzuni na kuugua zitakimbia", Isaya 35 mstari wa 10, tunaomba kwamba tunajua kwamba wakati huu utaendelea hadi Yesu atakuja. Kama vile mateso yalivyokuwa yakitendeka wakati wa Petro kwa sababu ya imani yao, mstari wa 6, lakini sote tunapaswa kutazama zaidi ya hii kurudi kwa Yesu, 7-9.