Juni 14

Swahili

Juni 14

Katika 2 Petro 1, mstari wa 3-4 tunasoma kwamba, tumepewa kila kitu tunachohitaji. Hatuna budi kutiana moyo kwa ahadi hizi tulizonazo kutoka kwa Mungu, mstari wa 12-13, kwa sababu wakati mwingine tunahisi kuwa hatuwezi kuamini hili, hasa ikiwa tunateseka wakati huo, lakini Mungu anatuambia kwamba tuna "kila kitu" tunachohitaji! Hatujui lolote kuhusu maisha yetu ya kibinadamu ya wakati ujao, lakini tunajua kwamba Yesu atakaporudi tutakuwa na amani tunapomwabudu Mungu bila kitu chochote kinachotuzuia. Ninajua kwamba 2 Petro 2 inazungumza juu ya wanadamu waliopotoka na jinsi wametumia mambo ya Mungu kwa uwongo kuboresha maisha yao wenyewe, wamekuwa wachoyo (mstari wa 3) wamekuwa wajasiri na wenye kiburi (mstari wa 10) na watu wanaotenda kama hii watasimamishwa na Mungu, katika wakati wa Mungu. Mifano tuliyonayo ya watu katika mistari ya 4-10, inatuonyesha ni kwa kiasi gani Mungu hapendi dhambi, na kwamba atawahukumu wale wanaotumia vibaya neema na rehema yake na pia watu wake. (“Malaika” katika mstari wa 4 inamaanisha tu mjumbe, kwa hiyo ni wanadamu ambao walipaswa kuwa wakipitisha ujumbe wa Mungu ipasavyo, ambapo “malaika” katika mstari wa 11 walikuwa malaika wacha Mungu waliokuwa na haki ya kuwashtaki wanadamu, lakini si kwa sababu hilo ni jukumu la Mungu). Ingawa haya yote yanamhusu mwanadamu, bado tunaweza kupata ujasiri kutoka kwa ujumbe, kwa sababu Mungu ataweka sawa yote ambayo yameharibika. Kuna onyo hapo kwa ajili yetu bila shaka, mstari wa 20-22, tumeona mambo ya Yesu hivyo tuna wajibu wa kumfuata Mungu sasa. Kwa hiyo, kwa sababu tunajua mambo haya yote, tunapaswa kufanya “kila jitihada” ili kuwa kama Yesu, 2 Petro 1 mstari wa 5-9. Hizi ndizo sifa tunazopaswa kuwa nazo bila kujali matatizo tunayoweza kuwa nayo katika maisha yetu.

Hivyo, mstari wa 10-11, tutapokea thawabu yetu - hili ndilo tunalohitaji kukumbushana kila wakati, yaani, mambo yatakuwa bora wakati Yesu atakaporudi, hii ndiyo hoja nzima ya ujumbe wa Mungu wa injili. Kwa hiyo, tukiwa na ujuzi huo, tunapaswa ‘kuwa na hamu zaidi’ ya kufanya ‘mwito wetu kuwa hakika’ kwa kuwa kama Yesu, 2 Petro 1 mstari wa 10-11 . Hili ni jambo la kustaajabisha kwa hivyo tunahitaji kusikiliza na kufuata kwa dhati kile ambacho Mungu anataka, mstari wa 20-21. Katika usomaji wetu wa Waamuzi tunayo habari ya utume wa Samsoni. Aliitwa na Mungu, Waamuzi 14 mstari wa 6, tunajua kwamba Mungu alikuwa anatawala. Samsoni, kama alivyoagizwa na Mungu, alikuwa akiwadanganya Wafilisti ili kuwakasirisha, uchumba wake wa kuoa ulikuwa kichocheo cha matatizo na tunaona matokeo katika sura hiyo. Sura ya 15 inaonyesha jinsi Samsoni anavyoendelea kukasirisha zaidi, tena kama alivyoagizwa na Mungu, na wakati huu Samsoni anaanza kuwakandamiza Wafilisti. Tuna maelezo mengi hapa katika maisha ya Samsoni, ambayo labda hatuelewi kabisa, wazazi wake hawakuelewa, Waamuzi 14 mstari wa 3-4, walikuwa sahihi kumpinga kwa sababu hapaswi kuoa mtu ambaye si Mwisraeli. Mstari huu wa 4 ni muhimu hasa kutusaidia kuelewa kwa nini matukio haya wakati mwingine ya ajabu hutokea, ilikuwa ni kwa sababu haya yote "yalitoka kwa Mungu, ambaye alikuwa akitafuta nafasi ya kukabiliana na Wafilisti". Kama wazazi wake, hatuna hakika sikuzote kuhusu kinachoendelea, lakini tunaweza kuwa na hakika kwamba Mungu anafanya kazi. Katika kisa hiki Samsoni aliwasaidia Israeli alipokuwa akiwaongoza kwa miaka 20.

Hezekia alimtambua Mungu akifanya kazi katika maisha yake, alipopatwa na tatizo mara moja alimgeukia Mungu, Isaya 38 mstari wa 2-3, jambo muhimu hapa ni kwamba wakati huu Hezekia alikuwa amemfuata Mungu “kwa moyo wote”, kwa hiyo alichokisema wakati huo kilikuwa kweli. Alikuwa amefanya hivi hapo awali na alikuwa akifanya tena. Pia alitambua kwamba kwa namna fulani mateso yake yalikuwa kwa faida yake, mstari wa 17-19. Huu ni mtazamo mzuri wa kuwa nao na kutumia majaribu kama fursa ya kujifunza, hatujui kwa nini mambo hutokea, lakini Mungu ndiye anayetawala. Anashughulika na mambo kwa wakati wake mwenyewe, kwa hiyo tunaomba subira, kwa sababu tunajua kwamba Yesu atakaporudi tutaokolewa, Isaya 38 mstari wa 20. Maelezo ya Hezekia kutoka mstari wa 9 yanatuonyesha kwamba alikuwa mcha Mungu na alikubali kila kitu kutoka kwa Mungu, iwe furaha au nyakati za mateso, alikuwa na uhakika kwamba kulikuwa na sababu ya kila kitu. Inafurahisha pia katika hatua hii Hezekia hakuwa na mwana, hivyo kama Ibrahimu angekuwa na imani kwamba kwa namna fulani Mungu angeruhusu ukoo wa kifalme wa Yuda uendelee. Hakukuwa na njia ambayo angeelewa jinsi kwa sababu alikuwa ameambiwa atakufa, mstari wa 1 na kwamba jipu lake alilokuwa akiumwa lingemwua, mstari wa 21, kwa hiyo si ajabu kwamba aliomba ishara kwamba atapata nafuu, mstari wa 22 - lakini Mungu alijibu hili pia, mstari wa 7-8. Kwa hiyo somo kwetu ni kumtumaini Mungu hata iweje. 

Swahili Title
Juni 14
Swahili file
Literature type
Month