Machi 26

Swahili

Machi 26

Kwa hiyo, maskani ilikuwa imekamilika kwa mpango wa Mungu, na sasa ilikuwa iwekwe wakfu kwa Mungu…. tunasoma kuhusu hili katika Hesabu 7 mstari wa 1-2. Watu wote walikuwa wamechangia ujenzi wake na sasa walipaswa kuchangia usafiri wa kila kitu, mstari wa 3-8. Kumbuka kwamba, mstari wa 9 sanduku na vifaa vingine vingebebwa na watu badala ya mikokoteni, ilikuwa muhimu kwamba maagizo ya Mungu yafuatwe. Makabila yote yalikuwa na fursa sawa ya kutoa na yote yalitoa vivyo hivyo wakati huu wa kuwekwa wakfu. Kila mwakilishi aliyeteuliwa alileta sadaka, mstari wa 10-11, maelezo ambayo yanarudiwa mara 13 kwa kila kabila kati ya makabila 12, kabila moja kila siku. Maneno ya Yuda ni sawa na yale ya sura ya 11, mstari wa 12-17. Yote yalikuwa ahadi, gharama zote na yote yalikuwa bora zaidi. Hivi ndivyo tunavyopaswa kujibu tunapomfanyia Mungu mambo, tunapaswa kufanya na kutoa kilichobora na pia tunapaswa kuwa na umoja jinsi tunavyoendelea na shughuli zetu. Mwishoni mwa siku 12 mengi yalikuwa yamefanywa na kuwekwa wakfu kwa Mungu - ni jambo zuri kwetu sote kufanya kazi pamoja, kila mmoja akichangia sehemu. Maskani yenyewe ilikuwa mchango na sasa kuwekwa wakfu. Muhtasari wa vitu uko katika mstari wa 84-88. Ni wazi kwamba Mungu alifurahishwa na kuwekwa wakfu na matokeo ya mwisho kwa sababu tulisoma alizungumza na Musa, mstari wa 89, ujumbe huo uko katika sura ya kesho. Somo tulilo nalo leo ni la umoja, usawa na kujitolea. Mithali 4 inaendelea na umuhimu wa hekima na kuifanya iwe kipaumbele chetu. Tunapaswa kupenda hekima na thawabu yetu ni msaada, mstari wa 1-9. Hakuna njia nyingine ambayo tunaweza kupata msaada kwa maisha ambayo Mungu ametuahidi zaidi ya kupenda hekima yake, mstari wa 10-13. Upendo huu tunaopaswa kuonyesha si "kutembea na waovu", mstari wa 14-17, hawana njia ya matumaini, na kwa kusikitisha tukitembea nao tutaishia kama wao. Tofauti na hayo, wenye haki wako nuruni, huu ni ujumbe unaorudiwa wa Biblia, na wale wanaotembea nuruni wana mustakabali huo katika ufalme. Kwa hiyo, ujumbe ni kuendelea kumsikiliza Mungu na kuweka yale anayofundisha katika vitendo, mstari wa 20-27 - hivi ndivyo kila kabila lilivyofanya katika usomaji wetu wa Hesabu na inapaswa kuwa kile kila mmoja wetu anafanya tunapotembea kuelekea katika ufalme. Mifano ya Yesu katika Luka 18 inatusaidia tena kupata masomo zaidi kuhusu jinsi tunavyoendelea kuwa waaminifu kwa Mungu. Kwanza tunahitaji kuendelea kuomba, kama vile mwanamke huyo alivyoendelea kuomba haki, mstari wa 1-8. Sio kwamba Mungu ni kama mwamuzi asiye haki, lakini Mungu hutoa kile kinachofaa kwa watu wake. Ujumbe ni kuendelea kuomba. Pili tunapaswa kubaki wanyenyekevu; kiburi hakitatuingiza katika ufalme, wala maombi yetu hayatasikilizwa ikiwa tunajivunia, mstari wa 9-14. Yesu anaweka wazi kabisa kwamba isipokuwa tuwe kama watoto wadogo hatutaingia katika ufalme, mstari wa 17, tunahitaji kuwa wanyenyekevu na kutii. Pia, tunahitaji kuakisi Mungu katika kushughulika kwetu na wengine kama ujumbe unaofuata unavyoonyesha, mstari wa 18-21. Kwa kusikitisha mtu huyu hakuwa na furaha kwa sababu aliamini utajiri wake, mstari wa 23. Yesu alisema kwamba ni vigumu kwa wale wanaotegemea utajiri kuingia katika ufalme, mstari wa 24-30, na anasisitiza kwamba kumfuata yeye na baba yake kunahusisha gharama. Kama vile ilivyowagharimu Waisraeli, inatugharimu pia katika kujitolea, lakini thawabu za ufalme hazina kifani. Yesu alionyesha gharama kwake kwa kuwa ingekuwa maisha yake kwetu, mstari wa 31-34, ingawa wakati huo wanafunzi hawakuelewa. Gharama inaweza kuwa kwa njia nyingi, lakini chochote kinachochukua kinahitaji kujitolea kutoka kwetu sote. Yule kipofu mwishoni mwa sura alitaka kuona na Yesu akampa uwezo huo, mstari wa 42 - sisi pia tunapaswa kuomba kwamba tuweze kuona mambo ya Mungu na kuwa na hekima. Ni wanyenyekevu na wenye busara tu katika mambo ya Mungu ndio watakaoletwa kwenye ufalme. Machi

Swahili Title
Machi 26
Swahili file
Literature type
Month