Aprili 1

Swahili

Aprili 1

Hesabu 15 inaelezea kwa kina baadhi ya matoleo ya ziada ambayo yangehitajika kwa watoto wa Mungu walipofika nchi ambayo Mungu alikuwa amewaahidi, mstari wa 1-2; pamoja na sadaka halisi ya kuteketezwa palikuwa na unga na mchanganyiko wa mafuta na divai, vyote vilivyotayarishwa kwa namna fulani, mstari wa 11, na pia kujumuishwa na kila dhabihu, mstari wa 12. Sheria zilitumika kwa kila mtu ambaye "alizaliwa" NA "mgeni", mstari wa 13-16. Kwa hiyo, yeyote aliyetaka kuwa sehemu ya watu wa Mungu na yeyote aliyetaka kufaidika na baraka za Mungu alipaswa kufuata matakwa ya Mungu. Ilikuwa ni kwa ajili ya “vizazi vijavyo”, yaani, wazao wao wote, na kwa wale wote waliotaka kumfuata Mungu. Hii ni hali nzuri sana kuwa nayo, Mungu alitaka kila mtu anufaike na ahadi zake na hakumtenga yeyote, mradi tu wafuate njia zake. Pia, walipofika nchi hiyo walipaswa kutoa sadaka ya chakula kwa Mungu, mstari wa 17-21, tena hii ilikuwa kwa faida ya wote, kutia ndani vizazi vijavyo, lakini kama wale wote waliotajwa katika sura hii, watu walipaswa kuonyesha uthamini na staha kwa Mungu kwa ajili ya upendo wake kwao. Ingawa hatutakiwi kutekeleza matoleo haya mahususi sasa, unaweza kuona jinsi huduma yetu ya kuumega mkate na matoleo kamili ya maisha yetu katika huduma ni muhimu sasa - tunahitaji kuwa na dhamira sawa ya kumshukuru Mungu na kuonyesha shukrani zetu kwa mambo ambayo anatufanyia. Kukiri, tunafanya makosa katika utumishi wetu, na hii inarejelewa kama "bila kukusudia", mstari wa 22-26, na kisha kwa dhambi ya mtu binafsi bila kukusudia, mstari wa 27-28, lakini somo muhimu linalotokana na hili ni jinsi tunavyotambua ikiwa kitendo ni cha bahati mbaya? Inatupasa kila mara kusoma na kufahamu kile ambacho Mungu anataka na pia kupeana changamoto kwa upendo ikiwa kikundi au mtu binafsi atafanya makosa bila kukusudia. Ni muhimu kwetu sote kukumbuka kile ambacho Mungu anataka! Katika upendo wa Mungu ametoa njia ya msamaha kwa kila mtu, ikiwa ni pamoja na "mgeni", mstari wa 29. Mungu kweli anataka sisi sote tuokolewe! Hata hivyo, zimesalia dhambi hizo za makusudi, ambapo tunapanga kwa makusudi kutotii au kupuuza sheria za Mungu - huu ni uasi, na wakati hii inatokea basi watu wamejitenga wenyewe kutoka kwa upendo wa Mungu, mstari wa 30-31. Iwapo tutajiuliza hii inamaanisha nini kuna mfano wa sisi kuufikiria katika aya zifuatazo. Mtu ambaye kwa makusudi alikusanya kuni siku ya Sabato, mstari wa 32-36. Inasikika sana kwamba apigwe mawe kwa sababu tu ya kukusanya vijiti, lakini ni wazi alikuwa anafanya makusudi japokuwa alijua ni kosa, na inaonyesha ni kiasi gani Mungu anataka tumfuate na anataka kuwazuia wale wanaoasi wasiharibu wale walio waaminifu! Kwa hivyo tunahitaji kufikiria juu ya kile tunachofanya haswa ambacho kinaweza kuzingatiwa kama "uasi" dhidi ya Mungu - inaweza kuwa kuiba, inaweza kuwa kulewa, labda kusema uwongo, labda kutamani, inaweza kuwa inabishana na mke au mume wetu, inaweza kuwa tu kuwaza juu ya Mungu na Yesu siku ya Jumapili, labda tu kuhudhuria ibada zetu za kumega mkate wakati kuna vitu vingi - inaweza kuingia katika maisha yetu. Mungu anajua kwamba sisi tuko hatarini ndiyo sababu hututolea vikumbusho, tunamega mkate kila Jumapili, kusoma Biblia kila siku, kuzungumza na mazungumzo na ndugu na dada. Katika sura hii watu waliombwa watengeneze vishada kwenye nguo zao kama vikumbusho vya ziada kwa wao kumtii Mungu daima, mstari wa 37-40. Tunahitaji kuzingatia vikumbusho vyote ambavyo Mungu anatupa ili tumkumbuke yeye na njia zake, ikiwa tutapuuza vikumbusho hivi tunaweza kuanguka kwa urahisi katika mazoea mabaya na tunaweza kumwasi Mungu. Mithali 11 inaendelea kutujengea picha ya kile ambacho ni "mema" na ni nini sifa "mbaya", mistari ambayo sio lazima ionyeshe tabia tofauti katika sura hii ni mstari wa 7, 22, 25 na 29-30, lakini zote ni muhimu kwa usawa kwa sababu kama mistari yote, zimetolewa na Mungu! Kila mstari unahitaji kusomwa kwa uangalifu na kila mmoja wetu anapaswa kuuliza ni sehemu gani ya mstari huo inahusu mimi, ni "nzuri" au "mbaya"? Sasa ni wakati wa kubadilika! Sura inaanza na Mungu kusema kwamba "anachukia mizani ya udanganyifu", yaani anachukia watu wanaodanganya wengine, mstari wa 1! Tunajua kwamba katika Biblia yote tunasoma kwamba kiburi ni "kibaya", mstari wa 2 unatukumbusha tofauti kati ya kiburi na unyenyekevu! Mistari ya mwisho inatufanya tufikirie juu ya ufalme, mstari wa 30, unahusisha “waadilifu” kuwafundisha wengine ili wao pia waokolewe na mstari wa 31 unaonyesha wazi kwamba wenye haki watapata thawabu yao wakati Yesu atakaporudi duniani, sawa na wale wanaoendelea kuasi! Luka 24 ndiyo sura inayohusu ufufuo wa Yesu, ambayo kwayo sisi sote tunaweza kuokolewa ikiwa tunafanya tuwezavyo kumfuata Mungu na Yesu. Ninapenda jinsi wanawake walivyoonyesha upendo wao kwa Yesu, kwa kwenda “asubuhi na mapema”; tunapata changamoto ya upendo ya malaika, mstari wa 4-7, ambayo iliwaongoza "kukumbuka", mstari wa 8. Ninapenda jinsi wanafunzi 11 na wengine walikuwa bado pamoja, mstari wa 9-10. Ingawa hawakuwaamini wale wanawake, mstari wa 11, Petro alikimbilia kaburi mwenyewe, mstari wa 12. Ninapenda jinsi wafuasi 2 walivyokuwa wakizungumza kuhusu Yesu walipokuwa wakitembea, mstari wa 13-14, na jinsi walivyoitikia wakati “mgeni” huyu alionekana kutofahamu matukio ya Yerusalemu, mstari wa 17. Wote walichanganyikiwa kuhusu matukio hayo, lakini walibaki waaminifu kwa Yesu, hili ni somo la ajabu kwetu pia tunapochanganyikiwa mara kwa mara na matukio. Kuchanganyikiwa kwetu wakati fulani kunaweza kutiliwa chumvi kwa sababu hatujakumbuka yale tuliyofundishwa. Umuhimu wa kufundisha na kujifunza unaonyeshwa na Yesu, mstari wa 25-27 na 44-43, sisi pia tunapaswa kumuona Yesu katika Biblia yote - tumekuwa tukisoma Torati ya Musa, tunapaswa kumuona Yesu katika dhabihu na matoleo, ndiyo kwanza tumemaliza kusoma zaburi, huko pia tunapaswa kumwona Yesu; na Mungu akipenda tukianza kusoma vitabu vya manabii tutaendelea kumwona Yesu. Macho ya wale wawili waliokuwa njiani kuelekea Emau yalifunguliwa hata wakamtambua Yesu walipomega mkate, mstari wa 30-31; wanafunzi na wengine walielewa Yesu alipowakumbusha kutoka katika Biblia mambo yaliyosemwa juu yake, mstari wa 45-47. Hivi ndivyo "vikumbusho" vyetu, pamoja na vingine pia. Yanasisimua na ya ajabu na mioyo yetu inapaswa kuwaka moto, mstari wa 32, na tunapaswa kutaka kuwa mashahidi na kuwafundisha wengine kuhusu mambo ya ajabu ambayo tumeahidiwa, mstari wa 48. Ujumbe wa Yesu kwa sisi sote si kuogopa na kutokuwa na shaka, mstari wa 38, Yesu amefufuliwa kutoka kwa wafu kama Mungu alivyoahidi. Mungu aliwapeleka Waisraeli katika nchi ya ahadi, kama alivyoahidi na Yesu atarudi kama Mungu alivyoahidi. Kwa hiyo, kama wanafunzi sisi pia tunapaswa kuendelea na “furaha kuu” na “tukimsifu Mungu”, mstari wa 52-53. Toba na msamaha wa dhambi umeletwa na Yesu, na tunaweza kuwa na uhakika katika hili, mradi tubaki waaminifu.

Swahili Title
Aprili 1
Swahili file
Literature type
Month