Aprili 2

Swahili

Aprili 2

Kama tulivyoona katika Hesabu 15 jana mfano wa kushindwa kwa mwanadamu kama somo, tunayo sawa leo katika Hesabu 16 ambayo ni mfano wa kiburi cha kibinadamu kinachofuata somo la kukumbuka na kutumia vikumbusho katika sura iliyotangulia. Kora, Dathani na Abiramu walikuwa na kiburi na walijiona kuwa wazuri kama vile, kama si bora kuliko Musa na Haruni - zaidi sana walikuwa na kiburi na jeuri kwamba hawakuonyesha heshima kwa chaguo la Mungu la viongozi wakati huu. Akili ya mwanadamu ni hatari sana ikiwa haitapingwa na sisi wenyewe na wengine. Tunaona ufisadi ambao ulisababishwa hapa na wachache waliojivuna na kujiona kuwa wanaweza kufanya vizuri kuliko wengine na kutamani uongozi wenyewe, wakisahau kuwa na wao ni watumishi. Hili ndilo tatizo pale ndugu wanaposahau kuwa kila mmoja wetu ni mtumishi, wengine wanaweza kuwa na nafasi za uongozi au wazee lakini ni watumishi na wajibu wao utekelezwe kwa unyenyekevu. Tazama kilichotokea hapa wakati wachache walipokuwa na kiburi, wakawasadikisha wengine 250, mstari wa 1-2, pia waliwasadikisha baadhi ya watu, mstari wa 41. Kiburi kisichopingwa kinaharibu sana na kuna matokeo. Katika hali hii wote hawa 3 waliuawa na Mungu, mstari wa 31-34; wale 250 waliuawa, mstari wa 35 na kisha wengine 14,700 walikufa kwa tauni, mstari wa 49. Usumbufu na dhiki ambayo ilisababishwa na wachache walioasi ilikuwa muhimu - kiburi ni muuaji! Inaweza isiwe ya ajabu kama hii katika uzoefu wetu, lakini Mungu anabaki sawa na anadai heshima yetu wakati wote na anadai unyenyekevu, kwa hiyo sisi sote tunapaswa kukumbuka kwamba sisi sote ni watumishi, wote wenye majukumu tofauti ya kutekeleza, wote ni muhimu kwa usawa, lakini ni lazima tutumikie, na si kujitawala juu ya wengine. Unyenyekevu wa Musa na Haruni ni tofauti kabisa na watu hawa ambao walipaswa kujua zaidi - mara mbili katika sura hii Musa na Haruni walionyesha unyenyekevu wao kwa kupinga kwa Mungu juu ya "mipango" ya Mungu ya kuwaangamiza "watu waovu", mstari wa 22 na 45, kimsingi waliwaombea watu tena ili kumzuia Mungu kuwaangamiza kama matendo yao yanastahili - hii inatukumbusha sisi kutoka kwa dhambi ambazo Yesu anafanya! Akili ya mwanadamu ni danganyifu, inapotosha ukweli - hii ilidhihirishwa na majibu ya Dathani na Abiramu kwa Musa, mstari wa 12-14, walisahau kwa urahisi kwamba maisha yao huko Misri kama watumwa hayakuwa nchi "inayotiririka maziwa na asali" na walijua kabisa kwamba haikuwa kosa la Musa kwamba walikuwa jangwani na sio kwa sababu Mungu alikuwa na maziwa na asali katika nchi ya ahadi. ya watu, wakiwemo wao wenyewe (Hes 14). Waasi hawa wote walijua pia kwamba ni Mungu ambaye alikuwa amewaweka Musa na Haruni katika nafasi hizi za uongozi za utumishi, lakini walisahau hili tena kwa urahisi. Musa alikuwa sahihi katika kuwashutumu waasi hawa, mstari wa 8-11, walikuwa “wamepita mbali sana!” Mungu ni mwenye haki siku zote, anaona na anajua nia ya mioyo yetu. Anajua pia kwamba tunahitaji vikumbusho vya mara kwa mara ili kutusaidia kuweka udhibiti wa asili yetu ya kibinadamu, naye anatoa ukumbusho mwingine kwa watu wake katika umbo la shaba kutoka kwenye vyerehani vya wale watu 250 ambao sasa wangefanywa kuwa kifuniko cha madhabahu, mstari wa 36-40. Mungu huwapa watoto wake nafasi nyingi sana za kubaki waaminifu kwake. Jinsi watu walivyoasi tena siku iliyofuata inatuonyesha jinsi asili yetu ya kibinadamu ilivyo potovu, mstari wa 41, huu ni “ukumbusho” mwingine jinsi tunavyomhitaji Yesu! Usomaji wa karibu wa Mithali 12, ukiangalia kila mstari na kuzingatia sifa “nzuri” na “mbaya” ndani yake, unaonyesha kwa nini Mungu aliwaangamiza waasi katika Kutoka kwa njia aliyofanya. Sehemu ya kwanza ya mstari wa 1, yaani, "Yeyote anayependa nidhamu anapenda ujuzi", ni maelezo mazuri ya tabia ya Musa na Haruni, hivyo pia ni sehemu ya kwanza ya mstari wa 2 na sehemu ya mwisho ya mstari wa 3. Tofauti na sehemu ya pili ya mstari wa 1, yaani "lakini anayechukia kurekebishwa ni mjinga", inaelezea waasi na sehemu ya 2 ya sehemu ya kwanza ya mstari wa 3 pia. ya mstari wa 7 inaeleza waasi, sehemu ya pili inawaeleza Musa na Haruni. Isipokuwa mstari wa 14 na 28 unaweza kuona sifa hizi "nzuri" na "mbaya" tena. Wewe ni nani? Daima ni dhahiri ni nani wenye haki, mstari wa 14 unasema kwamba kwa mambo ambayo mtu anasema tunaweza kujua ikiwa kuna mambo mazuri katika akili zao na tunaona kwamba wanapata thawabu - maneno ya Musa na Haruni yalionyesha kuwa wamejaa mambo mazuri. Sivyo waasi hao - walichofanya ni kulalamika kwa wengine kuhusu Musa na Haruni! Mstari wa 28 unatuonyesha thawabu ya wenye haki, yaani, maisha katika ufalme wa Mungu Yesu atakaporudi, tena si hivyo kwa waasi! Kuna angalau aya 3 katika sura hii zinazotuhimiza kufanya kazi na tusiwe wavivu, k.m. mstari wa 11, 24 na 27, sote tunahitaji kukubali hali na daraka ambalo Mungu ametuwekea na kutumia vizuri nafasi ambazo ametupatia. Yatupasa kuyafanyia kazi yale ambayo Mungu ametujalia, pengine kama waasi wangekuwa na bidii katika majukumu waliyopewa basi wasingepata muda wa kulalamika! Paulo alikuwa anateseka kutokana na changamoto zisizo na upendo kutoka kwa waamini wa kwanza katika Wagalatia 1 na 2. Watu walikuwa wakisema kwamba hapaswi kuwa mtumishi kwa jinsi alivyokuwa, na kupendekeza kwamba alikuwa hapo kwa kujifanya kwake mwenyewe; kwa hiyo, Paulo alipaswa kulipinga hili kwa nguvu, sura ya 1 mstari wa 1, 11-24, sura ya 2 mstari wa 1-5. Angalia jinsi Paulo anavyosisitiza mara kwa mara kwamba hakuwa katika jukumu hili la utumishi kwa sababu ya mwanadamu, aliwekwa hapo na Mungu na Yesu. Kwa hiyo, changamoto ya viongozi wa watumishi wa Mungu haikuwa pekee kwa Musa na Haruni, ilitokea kwa wengine wengi, ikiwa ni pamoja na Paulo na kwa kiasi kikubwa kwa Yesu na cha kusikitisha inaendelea kutokea leo - lakini kama siku zote Mungu anajua! Maneno ya Paulo katika mstari wa 6-9 yanapaswa kurudia kutoamini kwetu tunaposhuhudia waamini wenzetu wanaosengenya, na ambao bila upendo wanalalamika na kuwapa changamoto wengine ambao wana majukumu fulani (ambayo yanaweza kuonekana kuwa muhimu zaidi, lakini sio) - hii ni kiburi na ni makosa kabisa. Badala yake, sote tunapaswa kusaidia na kuhimiza utendaji wa kimungu kutoka kwa viongozi wetu watumishi. Hata hivyo, kuna wakati kuna haja ya kuwapinga viongozi hao kwa matendo yao yasiyo ya kimungu. Kwa mfano, Paulo alipaswa kumpinga Petro katika sura ya 2 wakati Petro alipokuwa upande wa Wakristo wa Kiyahudi katika eklesia na kuondoka kutoka kwa eklesia ya Mataifa, mstari wa 11-13. Paulo alijua kwamba Petro alikosea hivyo alimpa changamoto, mstari wa 14, sababu ya changamoto yake iko katika mstari wa 15-16. Ndani ya Kristo hakuna tofauti kati ya Myahudi au Mmataifa, kwa sababu sisi sote tunamhitaji Yesu kwa ajili ya wokovu wetu ili kujiweka huru kutokana na madhara ya asili yetu ya kibinadamu ambayo hutuharibu haraka sana, mstari wa 17-21. Mafunzo makubwa kutoka katika sura za leo ni kuepuka majivuno, hii inaharibu; ukubali yule ambaye Mungu amemweka; kubaki mnyenyekevu; fikiria sifa "nzuri" na "mbaya" na uone tunapofaa; Changamoto kwa upendo wale wanaoruhusu tabia za kibinadamu kutawala na zaidi ya yote kukiri kwamba sisi sote ni wenye dhambi na tunamhitaji Yesu kwa wokovu wetu.

Swahili Title
Aprili 2
Swahili file
Literature type
Month