Aprili 12

Swahili

Aprili 12

Katika Hesabu 31, Israeli iliambiwa iwashambulie Wamidiani kama kisasi. Uhalifu wao ulifanywa katika Hesabu 25:17, walipoungana na Wamoabu na Balaamu katika kujaribu kuwapotosha Israeli. Walijaribu kuwafanya Israeli wajiunge na ibada yao ya sanamu na uasherati. Utakatifu wa watu wa Mungu ulikuwa hatarini. Kama wangeoana na kujiunga nao katika tabia zao, hawangekuwa tofauti na mataifa mengine. Watu wa Mungu wanatakiwa 1) kumwabudu Mungu pekee, na 2) kutojiunga na tabia zao mbaya. Tuna wito mmoja wa injili. Lazima 1) kumwabudu Mungu pekee na kutii amri zake, na 2) kuepuka kuwa wa kidunia. Katika Hesabu 31, nyara zozote kutoka vitani na Wamidiani zilipaswa kutakaswa. Walikuwa wamegusana na mizoga ya wanadamu waliokufa. Kila kitu kilipaswa kutakaswa kwa moto au maji (mistari 22-23). ​​Askari wa Israeli wenyewe walipaswa kupitia ibada ya utakaso ya siku saba (mistari 19 na 24). Hii ilikuwa sheria ya kutakaswa kutokana na kugusa maiti iliyoelezwa katika Hesabu 19. Watu wa Mungu wanahusiana na uzima na si kifo (Waefeso 2:1-5). Sambamba na hili, Balaamu (mwalimu wa maelewano) aliuawa (mstari wa 8), ilhali hakuna hata mmoja wa watu wa Mungu aliyepoteza maisha yake (mstari wa 49). Katika Mithali 22 tunafikia mwisho wa sehemu ya Mithali ya Sulemani iliyoanza katika sura ya 10:1. Sehemu hiyo inaishia katika Mithali 22:16. Kuanzia hapo na kuendelea kuna misemo 30 ya wenye hekima inayoanza katika 22:17 na kuishia mwishoni mwa sura ya 24. Kuna ushauri mwingi sana kwa wazo hili fupi, kwa hiyo tutachukua mambo muhimu. Mithali 22:6 ni mstari muhimu kwa wazazi, "Mlee mtoto katika njia impasayo, naye atakapokuwa mzee, hataiacha." Wazazi lazima wawalee watoto wao katika njia ya Mungu, ili wafuate njia sahihi watakapokua. Ili kufanya hivyo, inahitaji nidhamu ili kuwaongoza kwenye njia sahihi (mstari wa 15). Lengo la nidhamu, kama kawaida katika Biblia, ni kumpeleka mtu kwenye njia sahihi. Adhabu ni njia tu ya kufikia mwisho, kumsaidia mtu kurudi kwenye njia sahihi. Ni jina zuri ambalo tunapaswa kutafuta, si utajiri (mstari wa 1) na tunapaswa kuwafundisha watoto wetu hili. Utajiri hautatuwezesha kufika kwenye ufalme. Hakuna tiketi ya ufalme inayoweza kununuliwa. Kwa upande mwingine, jina zuri kwa Mungu linamaanisha kila kitu. Ni kwa njia ya unyenyekevu na hofu ya Mungu ambayo itatuletea uzima, heshima, na utajiri (mstari wa 4). Sura hiyo pia inasema mengi kuhusu mtazamo wetu kwa masikini. Hatupaswi kuwanyonya masikini la sivyo tutapoteza utajiri wetu (mstari wa 16 na 22-23). ​​Tunapaswa kushiriki chakula na masikini (mstari wa 9) ikiwa tunataka kubarikiwa. Tunaweza kuonyesha kwamba tuna hekima kwa jinsi tunavyotenda na watoto wetu, na utajiri na masikini. Katika kila moja ya masomo ya leo, tunafundishwa kwamba tunahitaji kuwa na mtazamo sahihi ikiwa tunataka kuwa na uhusiano sahihi na Mungu. Katika Yohana 4, mwanamke Msamaria aliambiwa kwamba tunapaswa kumwabudu Mungu katika roho sahihi na kweli (Yohana 4:23-24). Hatuwezi kutarajia Mungu afurahi nasi ikiwa tuna mitazamo mibaya na kufuata yaliyo ya uongo. Jambo hilo lilielezwa vyema kwa Wasamaria. Hawakuamini kwamba wanapaswa kuabudu Yerusalemu (mstari wa 22), jambo ambalo lilikuwa baya. Yesu alifanya jambo lisilo la kawaida sana - alisema wazi kwamba yeye ndiye Masihi (mstari wa 25). Alikuwa amethibitisha hili kwa kumwonyesha kwamba alijua kuhusu maisha yake ya awali ya ndoa yasiyo na furaha (mistari ya 17-18). Licha ya haya, alikuwa mtu aliyechaguliwa na Mungu kufundisha vijiji vya Wasamaria (mistari ya 39-41). Na ushuhuda wake ulikuwa na ufanisi. Mungu hutumia watu sahihi kwa kazi Yake, lakini sio kila wakati watu ambao tungewachagua. Anaweza pia kututumia kupeleka injili katika mji wetu. Kama Yesu alivyosema, mashamba yameiva kwa mavuno. Tunahitaji tu watu kuipeleka kwa wale ambao bado hawajajua ukweli.

Swahili Title
Aprili 12
Swahili file
Literature type
Month