Aprili 14

Swahili

Aprili 14

Katika Hesabu 33 tunaona muhtasari wa Mungu wa hatua za safari ya watoto wake tangu kuondoka Misri, mstari wa 1-2. Angalia maandiko yanavyosema "kwa amri ya BWANA" kwamba Musa anaandika kile tunachosoma sasa - hii inathibitisha kwamba Biblia imeandikwa kwa msukumo. Lakini pia, tunapata uthibitisho kwamba hiki ndicho Mungu anataka tukumbuke. Katika sura hii yote hakuna hatua inayokosekana, lakini kuna matukio muhimu yaliyotokea katika sehemu hizi ambayo hayajaandikwa, haswa dhambi na moja ya ushindi wa watu - ninadhani hii ni muhimu. Inaonyesha kwamba Mungu husamehe kweli na ushindi dhidi ya maadui sio muhimu kwake (tutaona hoja kuhusu hili katika usomaji wa Mithali). Hata hivyo, Mungu anatoa maelezo katika muhtasari huu wa hatua, akidokeza kwamba haya ndiyo mambo muhimu ambayo anataka tukumbuke. Hatua ya kwanza kati ya 40 yenye maelezo ni kuondoka Misri, mstari wa 3-4, Pasaka imetajwa, vivyo hivyo mazishi ya mzaliwa wa kwanza wa Misri na hukumu juu ya "miungu" ya Misri. Labda ujumbe kwao, na kwetu, ni kwamba vitu vyote visivyo vya Mungu havina thamani, na tunahitaji kuokolewa kutoka kwavyo kwa sababu vinaleta kifo tu. Hakuna kutajwa kwa watu wakinung'unika huko Mara na Elimu, mstari wa 8-9; kinachotajwa tu ni kwamba "walisafiri siku 3" kabla ya kufika Mara (Kutoka 15), na huko Elimu (Kutoka 16) kulikuwa na "chemchemi kumi na mbili" na "mitende sabini". Kwa nini? Je, hii ni picha ya Yesu kaburini kwa siku 3? Makabila 12 ya Israeli na wazee 70 (Hesabu 11:16) waliomsaidia Musa? Sababu zozote zile za Mungu kutaja haya, hakutaja dhambi ya watu. Vivyo hivyo inatumika kwa mstari wa 14 huko Refidimu (Kutoka 17) - hakutajwa kunung'unika, ila tu kwamba hakukuwa na maji. Hakukuwa na maelezo ya matukio muhimu kama Bahari Nyekundu katika mstari wa 10 au hatua ya Sinai. Hakuna kutajwa kwa manung'uniko huko Kadeshi (Hesabu 20), mstari wa 36, ​​hakuna kutajwa au Edomu kuwakataa kupita, ni kifo cha Haruni tu, mstari wa 38-39. Katika mstari wa 40 kulikuwa na kutajwa tu kwa mfalme wa Aradi akiwasikia wakija, lakini hakuna kutajwa kwa ushindi wa Waisraeli juu yao (pia Hesabu 20). Hakuna kutajwa kwa Musa kuiona nchi (Hesabu 27) katika mstari wa 47. Inaonekana kwamba Mungu anataka tukumbuke kilichotokea na kufikiria juu yake, badala ya Mungu kutupa maelezo kila wakati. Anatupa vikumbusho muhimu kama "jaribio" ili kuona kama kweli tunapendezwa na wokovu wake wa ajabu. Maagizo ya Mungu, kupitia Musa, kuhusu kile wanachopaswa kufanya wanapovuka kuingia katika nchi ya ahadi ni mahususi, na kama hawangefuata maagizo ya Mungu kungekuwa na matokeo, mstari wa 50-56. Kama hawangewafukuza wenyeji wa nchi hiyo, basi wale watakaobaki wangekuwa tatizo la kudumu kwao. Hili ndilo hasa linalotokea katika maisha yetu tusipoondoa mambo yasiyomcha Mungu kutoka kwa mtindo wetu wa maisha, yatatufanya tushindwe na labda yataturudisha mahali pale pale tulipoanzia, yaani katika "Misri" na kifo! Katika Mithali 24 tuna matakwa ya Mungu kwetu katika kushughulikia uovu, mstari wa 1-2 na 8-9. Anasema kwamba hatupaswi "kushangilia" adui yetu anapoanguka, mstari wa 17-18; labda hii ndiyo sababu hakukuwa na kutajwa kwa ushindi katika Hesabu 33:40. Mungu anasema "msifadhaike" kwa sababu ya watu waovu, mstari wa 19-20, kwa sababu Mungu atawashughulikia kwa wakati wake mzuri. Tunahitaji kuwa na busara tunapojenga mustakabali wetu katika Mungu, mstari wa 3-7 na 14. Kama vile Mungu alivyowaambia watu wake katika wakati wa Musa, tunahitaji kujitenga na wale walio waasi, mstari wa 21-22, kwa sababu tutakuwa kama wao. Vikumbusho vinavyotolewa na Mungu katika Hesabu vinahitaji kutuletea tabia inayofanya mambo hayo mema na si mambo mabaya yaliyoorodheshwa katika mstari wa 23-31. Tunapaswa kufanya tuwezavyo kwa ajili ya Mungu kila wakati na tusiwe na moyo nusu kama ilivyo katika mstari wa 32-34, kwa sababu hilo litaishia katika janga pia. Yohana 6 ni somo letu la Agano Jipya. Kwa kweli Yesu anawaambia watu wasinung'unike, mstari wa 43.

Swahili Title
Aprili 14
Swahili file
Literature type
Month