Juni 16

Swahili

Juni 16

Katika usomaji wetu wa 1 Yohana 1 & 2 tunaona mafundisho mazuri sana, yenye mantiki juu ya jinsi jumbe kutoka kwa Mungu zinapaswa kuwa na athari kwa njia tunayoishi. Sehemu ya 1 Yohana 2 mstari wa 15-17 inapaswa kutufanya tufikirie upendo wetu uko wapi, je, tunaupenda ulimwengu au tunampenda Mungu? Labda sote tutasema "Mungu". Kweli? Je, hiyo ni kweli siku zote? Sisi sote mara nyingi tunashindwa kuishi kulingana na matarajio ya jinsi mtu anayesema kuwa ni wa Mungu anavyofanya. Na kwa sababu tunajua tunashindwa tunakiri na tumesamehewa, 1 Yohana 1 mstari wa 9. Hakuna mtu anayeweza kusema kwamba hajatenda dhambi, 1Yohana 1 mstari wa 8 & 10. Hata hivyo, bado tuna wajibu wa kujaribu kufanya yale ambayo Mungu na Yesu wanataka tufanye. 1 Yohana 1 mstari wa 3-6, tunapaswa kujaribu na kutii amri zake. Yohana anaandika mengi kuhusu hili na jinsi tunavyopaswa kutii ikiwa tunasema kwamba sisi ni Wakristo. Upendo wa Mungu unakamilishwa ikiwa tunamtii, sura ya 2 mstari wa 5. Yohana anatumia maneno makali sana hapa anasema kwamba "tukisema kwamba tunampenda na kisha hatufanyi anayosema basi sisi ni waongo". Je, sisi ni waongo? Mstari wa 6 unasema kwamba ikiwa tunadai kuishi ndani ya Yesu ni lazima “tuenende kama Yesu alivyofanya”. Kwa hiyo, jibu la wazi kwa hili ni kwamba itabidi tujue jinsi Yesu alivyotembea, hii inahusisha kusoma, au kuwa na mtu mwingine atusomee, na kujifunza jinsi alivyotembea, kile alichoamini na jinsi alivyoishi. Hatuwezi kusema tu kwamba tunampenda na kisha kufanya kile tunachotaka, tunapaswa kuwa kama yeye katika kila jambo tunalofanya - au angalau tujaribu tuwezavyo kuwa kama yeye.

Ni dhahiri kwamba kutokana na maneno ya Yohana inatubidi kuishi jinsi tulivyofundishwa, kwa mfano, mstari wa 9-11, yaani, hatuwezi kudai kuwa katika “nuru” (ya Mungu na ya Yesu) na kisha kumchukia ndugu yetu – tukifanya hivyo tunaelezwa kuwa tuko gizani! Kwa sababu tumesamehewa, mstari wa 12-14, hatuwezi kuwa na hofu na hatutakuwa na aibu wakati Yesu atakaporudi, mstari wa 28-29. Usomaji wetu wa Isaya 40 unatukumbusha jinsi Mungu alivyo na nguvu. Alifanya mimea, nyota na hakuna kitu sawa naye. Mataifa si kitu, mwanadamu si kitu akilinganishwa na Mungu. Inasikitisha sana kwamba mwanadamu bado anajaribu kuchukua nafasi ya Mungu, katika mfano huu ni sanamu, mstari wa 18-20. Ni wazimu kwamba watu hufanya hivi, wanawezaje kumbadilisha Mungu na kitu kilichoundwa na mwanadamu?! Chochote, chochote kinachochukua nafasi ya Mungu ni cha muda, "kitapindua". Kwa hivyo ni mambo gani ambayo yako katika hatari ya kuchukua nafasi ya Mungu katika maisha yako? Ni nguvu, ni pesa, ni familia yako, ni hadhi yako katika jamii, yote yanaweza kuchukua nafasi ya Mungu ikiwa hatutadhibiti. Hakuna mahali pa kujificha mbele ya Mungu, mstari wa 27, anajua kama tunaishi kwenye “nuru” au “giza” na anataka tuwe kwenye nuru na anataka kutupa ufalme, mstari wa 30-31, Basi ni vipi tusibaki na Mungu na mwanawe Yesu wakati tunajua kwamba ni Mungu aliyeumba kila kitu na si binadamu fulani aliyetengeneza sanamu!

Katika Waamuzi 17 na 18 tuna hali hii ya ajabu sana ambapo hakuna mtu aliyechunguza na Mungu nini cha kufanya. Waamuzi 17 mstari wa 6 unasema kwamba kila mtu alifanya alichoona kinafaa, hawakuwa wameangalia kile ambacho Mungu aliona kinafaa! Kulikuwa na aina ya dini, iwe ni Mika, mama yake Mika, Mlawi na Wadani lakini ilikuwa potovu na mbaya. Mika alijaribu kuanzisha dini yake mwenyewe, Mlawi alipendezwa tu na yule aliyetoa pesa na kisha toleo la mamlaka, Waamuzi 18 mstari wa 19-20, angalia kuhani "alifurahi" kwa kuwa sasa alikuwa na toleo bora zaidi. Mlawi alipaswa kuwa kiongozi wa kidini anayemcha Mungu, lakini alikuwa dhaifu na anapendezwa tu na yeye mwenyewe na kile angeweza kupata kutokana na hali hiyo na hivi ndivyo inavyotokea ikiwa tunapotoka kutoka kwa kile ambacho Mungu anataka kutoka kwetu - tunaweza kuwa na aina fulani ya Ukristo, lakini ni kweli kile ambacho Mungu anataka? Je, Mlawi alitoa ushauri sahihi katika mstari wa 6, nina shaka, kwa hakika alikosea katika kutumia sanamu, mstari wa 19-21. Hii ni hali mbaya sana ya kuingia, walikuwa wamesahau kwamba ni Mungu anayesaidia, Isaya 40 mstari wa 11 na 31 tena. Hatuwezi kamwe kusema kwamba Mungu hajui tunachofanya, mstari wa 27, kwa sababu Mungu daima anajua, mstari wa 28-30. Mungu wetu ni halisi, ndiye muumbaji, kwa hiyo tunawezaje kufikiria kuchukua mahali pake? 1 Yohana 1 mstari wa 5-7, tunahitaji kujaribu kuwa katika “nuru” wakati wote, yaani kumfuata Mungu na mwanawe Yesu; tutashindwa, lakini tuna msamaha tukijaribu kubadilika kwa sababu sasa tunaye Yesu.

Swahili Title
Juni 16
Swahili file
Literature type
Month