Aprili 22

Swahili

Aprili 22

Katika Kumbukumbu la Torati 5 tunaona kumbukumbu ya Amri 10, yaani mstari wa 7-21; watoto wa Mungu walikumbushwa kuzichukua kwa uzito na walipaswa "kujifunza" na "kuzifuata". Yesu anatwambia katika Agano Jipya kwamba tunapaswa pia kuzishika, isipokuwa Sabato, ambayo ndiyo pekee hakuirudia (siku yetu ya Sabato sasa ni Jumapili, ingawa tunapaswa kukumbuka kile ambacho Mungu na Yesu wametufanyia kila siku). Sababu kwa nini wao, na sisi, tunapaswa kujifunza na kufanya hivi ni kwa sababu tunamshukuru sana Mungu kwa kututoa katika utumwa wa ulimwengu na dhambi na kutuahidi ufalme, mstari wa 6; matukio tunayosoma katika Kumbukumbu la Torati ni ukumbusho kwetu wa maisha yetu sasa na safari yetu ya kuuendea ufalme. Tuliahidi tulipobatizwa kwamba tungejifunza na kufanya kile ambacho Mungu na Yesu wanataka na hili ni kama ungamo ambalo watu walilifanya, kupitia viongozi wao katika mstari wa 27. Kwa hiyo, lazima tuwe "waangalifu" kufanya kile ambacho BWANA ameamuru, mstari wa 32. Ujumbe huu unasisitizwa mara 4 ambapo kifungu hiki kinaonesha "Mungu akizungumza kutoka motoni" kinarudiwa katika sura hii, yaani mstari wa 4, 22, 23 na 26 - wakati marudio kama haya yanapotokea katika Biblia tunapaswa kujiuliza kwa nini. Pia, tunasoma kwamba watu "waliogopa". Kuna marejeleo ya nyuma ya hili kutoka kwa Waebrania 12 mstari wa 18-21 na kama wafuasi wa Yesu, tunaambiwa kwamba hatusogei mlima ambao haungeweza kuguswa na ambao unawaka ili kusikia sauti ya Mungu. Kwa sababu hii, wakati wa Musa watu "walikataa" kusikiliza sauti ya Mungu, mstari wa 19, ambao unatumia neno lilelile linalotafsiriwa kama "takataka" katika mstari wa 25. Kwa hiyo, hatupaswi "kukataa" kusikiliza mafundisho ya Yesu ambayo ni mafundisho ya Mungu. Hivyo, tunahitaji kweli kusikiliza, kutii, na kutekeleza neno la Mungu. Katika Mhubiri 1, ambayo ni somo letu la pili leo tunasoma kwamba, mfalme Sulemani, licha ya hekima na elimu yake yote, mstari wa 16-18, alihitimisha kwamba "kila kitu ni bure", mstari wa 2. Anaona kila kitu kinachotokea duniani, kama vile siku mpya, mvua, maji na upepo, mstari wa 5-7, na jinsi yote yanavyojirudia kila mara, na anaelezea hili kama jambo "linalochosha", mstari wa 8. Tunahitaji kuangalia mistari ya mwisho katika kitabu hiki ili kujaribu kuelewa kile Sulemani anachosema katika hitimisho lake, yaani, bila Mungu, kila kitu ni bure! Na tunapojilinganisha na Mungu, sisi ni wadogo sana na hatuna umuhimu wowote; kwa hiyo, chochote tunachokifanikisha, mathalani maarifa na hekima ya kibinadamu, haina maana. Mafanikio pekee tunayoweza kupata maishani mwetu ni kujifunza kuhusu Mungu na Yesu na kusudi la Mungu nasi na kuhusu ufalme wake ulioahidiwa. Tunapofika kwenye somo letu la 3 katika Yohana 17, tunaona sala nzuri ya Yesu aliyoomba wakati wa ibada ya kwanza ya kumega mkate, anajiombea, mstari wa 1-5, kisha anawaombea wanafunzi wake, mstari wa 6-19, kisha anatuombea sisi, yaani mstari wa 20-26. Hili ni la kushangaza na linatuonyesha jinsi Mungu na Yesu wanavyotaka tuwe pamoja katika ufalme! Yesu anamwomba baba yake tujifunze kupitia neno lake, yaani Biblia, mstari wa 20, ambayo ni ujumbe wa wanafunzi; kisha tuwe wamoja na Mungu na Yesu, mstari wa 21; ili tuwe na umoja, yaani kama mwili mmoja, mstari wa 23; na kwamba tuweze kupenda kama Yesu alivyokuwa, mstari wa 26. Mchakato mzima ni kwamba Yesu ameomba kwamba tuwe kama yeye, hivyo ni lazima tufanye tuwezavyo kusoma, kujifunza na kuweka yale tunayojifunza katika vitendo.

Swahili Title
Aprili 22
Swahili file
Literature type
Month