Juni 15
Tuliposoma leo 2 Petro 3 tunakumbushwa kwamba tunahitaji kukumbushwa kila mara kufikiri kama Mungu na Yesu, mstari wa 1-2. Ikiwa tuko makini kuhusu imani yetu hatuwezi kuridhika. Inatubidi tuwe Wakristo kila siku; moja ya mifano kutoka katika usomaji wa agano letu la kale ni mifano mizuri ya watu wacha Mungu kuridhika. Lakini kukaa kwa Peter kwa sasa. Tunapaswa kufanya “kila jitihada” kufuata kile ambacho Mungu anakitaka, mstari wa 14-15. Tena tunakumbushwa kwamba tunapaswa kuwa na subira, tunapaswa tujitahidi "tusiwe na doa wala lawama", hii ina maana kuwa tuwe na ufahamu na kuheshimu wote wawili: Mungu na Yesu. Na Petro anatukumbusha kuwa daima kufahamu, mstari wa 17-18. Shida nyingi zaidi tunazoziona ulimwenguni zinapaswa kutukumbusha kwamba tayari tumeambiwa kuzitarajia, kwa mfano, mstari wa 10-11. Angalia Petro anauliza swali "mnapaswa kuwa watu wa aina gani". Ujuzi wa mambo katika Biblia, kuhusu Mungu, Yesu na ufalme unapaswa kuwa na athari katika maisha yetu, tunapaswa kuwa "watakatifu" (kujitenga) na kuishi "maisha ya kimungu". Ni muhimu jinsi tunavyoishi wakati wote. Pia, ikiwa tunajitahidi kadiri tuwezavyo, hatupaswi kuogopa kurudi kwa Yesu, tunajua kwamba mambo haya yanaenda kutokea na mstari wa 12 unasema kwamba tunapaswa "kuharakisha kuja kwake", kwa hiyo tunapaswa kuomba kwa ajili ya wakati huu kuja na sio kuogopa. Hukumu ya Mungu itakuja, mstari wa 13, lakini tunapaswa kutazamia wakati wa hukumu wa Mungu, kwa hiyo si wakati wa hofu kwetu. Kutakuwa na watu karibu nasi ambao wanadhihaki imani zetu na kusema "huu ujio uko wapi", mstari wa 3-7, hivyo inatubidi kuweka imani yetu kuwa na nguvu kwa sababu tunajua kwamba Mungu atamrudisha Yesu, lakini pia kwamba wengine hawataamini hili.
Kuna baadhi ya vitu vinachanganya katika Waamuzi 16, baadhi ya mambo yaliyoandikwa si yale tunayotarajia, kwa mfano, Samsoni kulala usiku na kahaba, kwa hiyo labda Samsoni alikuwa anapata utulivu baada ya miaka 20 ya kuongoza Israeli na alikuwa amejijengea sifa ya kuwa mtu mwenye nguvu na aliogopwa; kwa hiyo, "nguvu" hii ilichangia hukumu yake mbaya. Au labda alitoa tu dokezo kwamba alikuwa amelala naye kwa sababu nia yake ilikuwa kutumia nguvu zake alizopewa na Mungu kuwapinga Wafilisti na kwa kuwa alikuwa na nguvu za kufanya hivyo bado, inaonekana haiwezekani kwamba alikuwa akitenda dhambi kwa makusudi na mwanamke, mstari wa 1-3. Kisha anampenda Delila, mstari wa 4, na Wafilisti wanamtumia kumfikia Samsoni. Yeye si mwaminifu sana kwa Samsoni lakini anatumia hii kuwadhalilisha adui zake na kucheza mchezo. Cha kusikitisha ni kwenda mbali sana na hatimaye Samsoni anakiri sababu ya nguvu zake, mstari wa 17, na kwa hiyo anakatwa nywele, jambo ambalo lilivunja nadhiri yake na Mungu. Sisi pia tunaweza kuridhika kwa urahisi ikiwa hatuonyeshi staha kwa Mungu daima, kwa hiyo simulizi hili ni onyo kwetu. Samsoni alifikiri kila kitu kingetokea kama hapo awali, mstari wa 20. Lakini nguvu alizotumia hazikuwa zake, bali ni za Mungu, na Mungu alikuwa amemwacha. Alitiishwa. Hata hivyo, Samsoni alitambua kosa lake na akatubu na kuchukua nafasi ya kutenda ipasavyo kwa ajili ya Mungu tena, mstari wa 28-30, ona kwamba katika kifo chake zaidi ya maadui wa Mungu waliuawa kuliko katika maisha yake! Licha ya makosa yake, alikuwa mtu wa imani na ameorodheshwa katika Waebrania 11, hivyo kama Daudi, Samsoni alikuwa mcha Mungu. Hezekia katika Isaya 39 pia aliridhika na kujivuna katika miaka yake ya baadaye, angalia anasema "yangu" mara kadhaa katika mstari wa 4 wakati akijibu maswali ya Isaya. Hakumtukuza Mungu kwa kile alichopewa na Mungu na hii inasikitisha sana kwa sababu Mungu alikuwa amempa Hezekia miaka 15 ya ziada ya maisha. Hezekia anaonekana kutokuwa na mtazamo sahihi katika mstari wa 8, labda alipaswa kuomba msamaha kwa kutompa Mungu utukufu, badala ya kufikiria kwamba angekuwa sawa? Yeye ni mfano wa asili ya mwanadamu na lazima sote tufahamu hatari hii na kila wakati tujaribu kuwa wanyenyekevu katika yote tunayofanya. Hivyo, kama vile Petro anavyosema tunapaswa "kuangalia mafundisho" katika biblia ili kupata mafundisho ya kuishi maisha yetu zaidi kama Yesu na si kuridhika na kiburi.