Juni 9

Swahili

Juni 9

Mambo yote yanayohusiana na usomaji wetu wa leo inatusaidia katika maisha yetu ya kila siku. Katika Waamuzi 6 tunaona mambo ambayo sasa yanatabirika, watu kugeuka zaidi na zaidi kutoka kwa Mungu, Mungu kisha anawaleta chini, katika jambo hili, kwani watu walikuwa wakipata shida sana kupata mahali popote pa kuishi na kupanda mazao, mstari wa 1-6. Kwa kuwa chini walitambua tena kwamba walimhitaji Mungu, na walitambua hili, na kisha Mungu akawajibu, mstari wa 7-10. Kanuni hii ya kumgeukia Mungu kwanza na kisha anajibu iko wazi katika Yakobo 4 mstari wa 7-8. Mungu atatungoja kila wakati, lakini lazima tuchukue hatua ya kwanza. Mfano wa Yesu wa mwana mpotevu ni mfano mwingine wa hili. Kwa hiyo, Israeli wakamlilia Bwana, Waamuzi 6 mstari wa 7, na Mungu akamtuma nabii ambaye aliwaambia hasa kwa nini walikuwa wakiteseka. Gideoni anaitwa - kumbuka kwamba yeye ndiye anayeonekana kuwa na uwezo zaidi machoni pa mwanadamu kuwaokoa watu na Mungu hutumia vitu dhaifu zaidi katika maisha kufanya kazi yake ili mtu yeyote asijisifu katika uwezo wake mwenyewe, mstari wa 15; hii pia inachukuliwa katika Yakobo. Gideoni anamheshimu Mungu na malaika wake, naye anafanya yale ambayo Mungu anamwomba. Angalia Gideoni alitoa kiasi gani, efa ya unga ni kiasi kikubwa sana, alitoa kila kitu kwa Mungu! Mstari wa 19. Je, Gideoni basi hana budi kufanya kile ambacho watu walipaswa kufanya siku zote, anaondoa mambo yaliyokuwa yanawafanya wamwache Mungu, mstari wa 27. Pia, alitoa sadaka zaidi ya chakula chake mwenyewe! Kumbuka kwamba hii ilikuwa wakati wa ukosefu wa chakula na bado alitoa kile kilichokuwa cha thamani kwake na familia yake. Imani yake kwa Mungu ilianza kuleta matokeo alipoanza kujenga jeshi ili kuwashinda adui zao, mstari wa 33-35.

Gideoni alikuwa na mashaka yake na aliomba ishara katika ngozi, lakini alitiwa nguvu. Katika Isaya 33 tunazo picha zilezile za kiburi cha mwanadamu (mstari wa 19) na rehema ya Mungu (mstari wa 22). Angalia jinsi sura inavyobadilika kati ya kufikiria mwanadamu na kumfikiria Mungu. Ili Mungu atusaidie tunahitaji kumgeukia, mstari wa 2-6. Maombi haya yanakubali udhaifu wa mwanadamu na ukuu wa Mungu. Njia za mwanadamu kwa asili ni mbaya, pale tu Mungu anapohusika ndipo mambo yanakuwa bora. Hadi Yesu atakaporudi daima kutakuwa na mateso, na sisi wenyewe tutakuwa na vipindi vya mateso, lakini tunatazamia wakati Yesu atakaporudi - tuna mtazamo mdogo wa suala hili katika mstari wa 24. Wakati huo huo inatubidi kufanya kile ambacho Mungu anasema, kwa mfano katika mistari 15-16, yaani, kuishi maisha yetu jinsi Mungu anavyotaka tufanye; jibu hili lilichochewa na swali katika mstari wa 14, yaani, “nani awezaye kuishi?”; ndipo tutaona mistari 17-19, yaani, wokovu katika ufalme. Mstari wa 20 unapendekeza wakati wa amani ambapo ibada ya kweli ya Mungu haitaondoka tena kutoka Yerusalemu (Sayuni). Kiini cha matendo yetu, hasa kile tunachokisema, kinachukuliwa katika Yakobo 3 mstari wa 1-12. Kuwa mwangalifu sana - tunachosema kinasaliti jinsi tulivyo. Tunachosema kinaweza kusababisha madhara makubwa sana, tukisema sisi ni wakristo inabidi tuwe kama wakristo kila wakati, ndiyo tunashindwa, lakini tunahitaji basi kumkaribia Mungu ili kukiri na kuomba ili tufanane zaidi na Yesu. Fikiria hekima ni nini, mstari wa 17-18, je, maneno haya yanakuelezea wewe? Wanapaswa kuyafanya!

Picha ya farasi wakidhibitiwa na biti katika vinywa vyao na meli zikidhibitiwa na usukani inatuonyesha kuwa, vitu vidogo vinaweza kuwa na udhibiti kamili juu ya vitu vikubwa. Ndivyo ilivyo kwa ulimi, ni sehemu ndogo ya mwili, lakini maneno yatokayo vinywani mwetu wakati mwingine yanaharibu sana! Yakobo 4 mstari wa 4 ni mbaya sana, ikiwa sisi ni marafiki wa mambo yasiyo ya Mungu na watu ambao ni "maadui" wa Mungu, basi tuko katika hatari ya kuharibiwa pia. Hiki ndicho kilichotokea katika Waamuzi na katika Isaya, na matokeo yake Mungu akawashusha watu wake. Lakini, Mungu yuko kila wakati, akingojea tumwite, mstari wa 8-10. Kumbuka kwamba, maisha yetu si chochote bali ni “ukungu”, mstari wa 14, hivyo, tumia fursa hii sasa kuwa kama Yesu na kumtii Mungu kwa sababu tusipofanya dhambi, mstari wa 17, yaani, mtu yeyote anayejua jema analopaswa kufanya na asifanye, ANADHAMBI! Ujumbe rahisi, matokeo rahisi, sisi si rafiki wa Mungu isipokuwa tutubu, hata hivyo, yuko karibu sana kwamba anasubiri sisi tutubu na kusamehewa! “Kuna Mtoa Sheria na Mwamuzi mmoja tu, ndiye awezaye kuokoa na kuharibu”, mstari wa 12, yaani Mungu. Kwa hiyo, anadai heshima yetu nyakati zote na hii ni pamoja na kuonyesha kwamba sisi ni wa Mungu siku zote! 

Swahili Title
Juni 9
Swahili file
Literature type
Month