Machi 25

Swahili

Machi 25

Nadhiri ya Mnadhiri katika Hesabu 6 ina maelezo na ina maagizo mengi. Kwa hiyo, ilipaswa kuchukuliwa kwa uzito. Ingawa hii ilikuwa ya hiari, bado ilikuwa jambo zito. Mwanamke au mwanamume aliyekuwa akiingia katika nadhiri ya kutengana alifungwa na Mungu kwa nadhiri hiyo na hata kama walikuwa wamechafuliwa na maiti, yaani mtu akifa ghafla walipokuwa hapo, alionekana kama wao wanatenda dhambi kwa kuchafuliwa, mstari wa 11. Katika hali hii ilibidi waanze tena, mstari wa 12. Kipindi cha nadhiri kilikuwa ahadi kubwa kwa watu walioingia katika katika jambo, mstari wa 1-4. Hatimaye walipokamilisha nadhiri yao walipaswa kutoa sadaka fulani, cha kufurahisha ni kwamba zote zilifanana na zile zilizotolewa na makuhani, mstari wa 13-21. Sisi sote tuliobatizwa tuliapa tulipojitolea kumfuata Yesu na pia Mungu. Sisi tuliofunga ndoa tuliapa mbele za Mungu kubaki waaminifu kwa mwenzi wetu. Kwa hiyo "nadhiri" zetu pia zinapaswa kuchukuliwa kwa uzito. Tunaweza pia kutaka kutoa viapo vya ziada ili kumshukuru Mungu kwa jambo fulani, kwa mfano, kabla hatujafanya hivyo tunahitaji kuhakikisha kwamba tunalichukulia kwa uzito, kwa sababu Mungu atatushikilia. Ni wazi hatuingii katika vitendo sawa vya kimwili kama wale walioweka viapo wakati wa Musa lakini mtazamo wetu unapaswa kuwa uleule. Baraka ya mwisho katika sura hii ni nzuri sana na inawahusu wale waliojitolea na wenye uzito, mstari wa 22-27. Inashangaza kwamba katika Luka 1, Zakaria alipaswa kusema maneno haya ili kuwabariki watu alipotoka hekaluni lakini hakuweza kwa sababu hakuweza kusema kwa sababu ya ukosefu wa imani. Mithali 3 inazungumzia hekima. Sura inaanza kwa kutukumbusha kukumbuka na kutii mafundisho na njia za Mungu, mstari wa 1-4. Hatupaswi kutegemea ufahamu wetu wenyewe. Tunapaswa kuwa na nia ya kujua kile ambacho Mungu anataka tufanye kiasi kwamba "neno lake liwe mioyoni mwetu", yaani tunapaswa kusoma na kujifunza njia zake kila siku. Hivi ndivyo tunavyopata kibali kwa Mungu, mstari wa 4, na kisha kupata msaada, mstari wa 5. Tukimtambua atatuongoza, mstari wa 6, kama vile inavyosema katika baraka kupitia Musa. Shida tuliyo nayo sote ni kwamba tukifuata mawazo na fikra zetu za kibinadamu tutapotoshwa na kuongozwa kutoka kwa Mungu. Tunapaswa kuchukua mambo ya Mungu kwa uzito kila wakati. Mungu atafanya awezavyo kutuelekeza tunaposhindwa kumfuata, mstari wa 11, nasi tunafurahi tukitumia hekima yake katika maisha yetu, mstari wa 13. Faida kubwa za hekima ya Mungu ni bora zaidi kuliko kitu kingine chochote, hata rubi, fedha na dhahabu, mstari wa 14-15. Mstari wa 16-18 unatukumbusha kwamba hekima ya Mungu hutuletea uzima na ndiyo hii tunayopaswa kutamani. Hekima huleta faida ambazo Mungu hataruhusu tuanguke, mradi tu tunajaribu tuwezavyo kuwa wafuasi wa Mungu. Hii kweli ni hekima. Wenye hekima hukubali kwamba njia za Mungu ni sawa, wenye hekima hulenga ufalme na hujaribu kutovurugwa na njia za wanadamu kwa sababu haziwezi kuokoa. Ni busara kukumbuka kwamba Mungu anapendezwa na dunia, hapa ndipo upendo wake unapojikita na mahali ambapo lengo letu linapaswa kuwa pia, mstari wa 19-20. Mungu na Yesu wanajua kwamba tutashindwa na kutenda dhambi, lakini kuna matokeo kwa wale wanaosababisha wengine kutenda dhambi, Luka mstari wa 17 mstari wa 1-5. Ni bora, anasema Yesu, kwamba mtu anayesababisha mwingine kutenda dhambi atupwe baharini akiwa na mzigo shingoni mwake, kwa maneno mengine ingekuwa bora kama mtu huyo angekuwa amekufa! Hii ndiyo jinsi ilivyo nzito ikiwa tutampuuza Mungu au kusababisha wengine kutenda dhambi. Hata hivyo, Mungu anasamehe, nasi tunapaswa kuwa hivyo pia, wakati mtu anayetutendea dhambi anapotubu. Imani ni muhimu, wanafunzi walimwomba Yesu aiongeze, mstari wa 5, na Yesu alitumia uponyaji wa wenye ukoma kuonyesha imani ya mtu binafsi, mstari wa 19. Mtu huyu alikuwa mmoja wa watu 10 waliomwomba Yesu awaponye, ​​wote walikuwa na imani, lakini ni yeye tu aliyeelewa na kumkubali Mungu na Yesu kwa sababu ni yeye tu aliyerudi kukiri uponyaji wake na kumshukuru Yesu, mstari wa 15-18. Ni mtu huyu pekee ndiye aliyeanza kuelewa mambo ya Mungu. Jinsi Yesu anavyowajibu Mafarisayo inaonekana kutusaidia hapa kuelewa kinachoendelea, mstari wa 20-21. Kwa kweli Yesu alikuwa akisema kwamba yeye ndiye Mfalme na kama kulikuwa na Mfalme basi lazima kuwe na Ufalme, alikuwa katikati ya kundi la watu aliokuwa akizungumza nao ili aweze kusema Ufalme wa Mungu uko kati yenu. Ikiwa tunataka kuwa katika ufalme wa kimwili Yesu atakaporudi tunahitaji kujaribu kuishi mambo ya ufalme katika maisha yetu ya sasa. Wengi wanatafuta kurudi kwa Yesu, na Yesu anapendekeza hili katika mstari wa 22-24. Hakuna shaka kwamba Yesu atakaporudi kimwili, itakuwa dhahiri kwa wote wanaoutafuta. Kwa kusikitisha, Yesu ilibidi ateseke kwanza ili kuleta hili na aliteseka kifo lakini kisha ufufuo… kwa ajili yetu. Tunaweza kulazimika kuteseka pia tunapomsubiri Yesu arudi na tuna dalili za hili katika kufanana na wakati wa Nuhu na Lutu mstari wa 26-31. Mwishowe hukumu ilifika, lakini tukiwa waaminifu, wenye busara na tukitarajia Ufalme, hatutarudi nyuma kwa majuto. kama alivyofanya mke wa Lutu, mstari wa 32-36. Kwa hiyo, sote tuazimie kufanya tuwezavyo kumpendeza Mungu na Yesu kadiri tuwezavyo.

Swahili Title
Machi 25
Swahili file
Literature type
Month